Nhờ anh em tư vấn giúp chọn chim đi bẫy

phuong220460

Hi anh em!
Mình đang làm ở TPHCM thường về quê vào cuối tuần ở Tiền Giang, sáng nào cũng có vài cặp chào mào đậu cây dầu gió gần nhà.
Chim mồi đi bẫy không có nên định mua 1 em về bẫy thử sẵn tiện giải trí luôn, mấy em bổi mới 3 tháng ở nhà chán quá.
Nhờ anh em tư vấn cách chọn chim mồi và chim mua ở HCM thì ở đâu là uy tín, giá bao nhiêu là hợp lý.
Nếu tiện nhờ anh em làm trung gian giúp thì càng tốt.
Cảm ơn anh em trước!

Trung Arc

Bạn xem anh em nào đi bẫy nhờ nhượng lại cho 1 con đi mồi là tốt nhất

Kẻ Trú Mưa

theo mình bạn cứ chọn con nào siêng hót nhất trong số bổi bạn đang có + thêm trái cậy vào lồng bẫy rồi treo ngay cái cây chim trời hay về ... mình đã thử nhiều lần và rất thành công :p còn thú vui bẫy đấu giải trí thì mình chưa đạt được tới trình đó, chờ người có kinh nghiệm vậy, hihi

phuong220460

theo mình bạn cứ chọn con nào siêng hót nhất trong số bổi bạn đang có + thêm trái cậy vào lồng bẫy rồi treo ngay cái cây chim trời hay về ... mình đã thử nhiều lần và rất thành công :p còn thú vui bẫy đấu giải trí thì mình chưa đạt được tới trình đó, chờ người có kinh nghiệm vậy, hihi
Bổi mình còn tung lồng lắm, không biết để vào lụp em nó tóe đầu đến mức nào nữa :(

Kẻ Trú Mưa

Bổi mình còn tung lồng lắm, không biết để vào lụp em nó tóe đầu đến mức nào nữa :(
một con bổi treo chỗ vắng người mà không tung lồng thì khi bỏ vào lồng bẫy treo lên cây cũng không lung lồng đâu (vì nó cũng sợ đau mà - mình nghĩ vậy :rolleyes:) giai đoạn có khả năng bị mẻ đầu cao nhất là khi bỏ áo trùm lồng ra treo lên cây và khi đưa từ trên cây xuống chùm lại vì lúc này em nó sẽ say mê vũ điệu hoang dã !! nên hạn chế tối đa bằng cách giữ áo lồng tới khi treo lên cây rồi hẵng mở ra, sau đó đáp đất thật lẹ :))) (nếu bạn dùng xào thì mình không có ý kiến nhé @@). trong trường hợp bổi của bạn quá hay và bạn cũng quý nó nữa thì ko nên dùng cách của mình, vì khả năng làm chim nhát thêm, với lại nhìn con cưng của mình sứt đầu mẻ chán thì ai mà không xót phải không nào :eek:
àh,mình còn cách này...bẫy bằng mồi thật sự luôn nhé :cool: bạn để ý chỗ nào chim hay đậu hoặc dễ thấy nhất thì treo cái lồng bẫy + bỏ thật nhiều trái cây vào :)) cách này thì hên xui và con dính bẫy thì 50% là mái :p. Còn bẫy keo thì hên hên dính hết cả bầy (mình thì lại không thích cách này! )
ps: trên đây là chút ngu kiến của mình, có chỗ nào không phải thì bỏ qua cho mình nhé. Bác nào đi ngang qua đừng ném đá em, dùng gạch thôi ạh :)

phuong220460

Để cuối tuần về mình đem em bổi cùi bắp ra thử xem sao. Định tìm 1 em đúng lồng chơi cho lành nhưng không biết cách chọn @@

Jack Dam

đưa mình 1 con bổi mình thuần cho 1 tháng tụi nó thấy người là hết tung ah, treo chỗ vẵng thì sổ bọng liền nhưng cái này thì tùy vào tố chất con chim

phuong220460

đưa mình 1 con bổi mình thuần cho 1 tháng tụi nó thấy người là hết tung ah, treo chỗ vẵng thì sổ bọng liền nhưng cái này thì tùy vào tố chất con chim
Bác có thể chia sẽ cách của bác không, vì chim mình đem về Tiên Giang hết rồi :(

minh_rom

Bác cu treo chô˜ nhà ng ra vào thuong xuyen,toi cu˜ng để đó ko trùm áo lôˋng bảo đảm 2 tuan là ko tông tét đầu nua