Nhờ anh em tư vẫn. Kích lửa chim nhanh nhất

ngakute

Mình có con gốc Phong Sơn huế, chơi dàn ok. nhưng thi cử lận đận quá. Hôm qua CLb mình chơi, mới thông báo cuối tuần thi nội bộ, giờ nhờ các cao thủ tư vẫn cách kích lửa và gữi lửa để CN (15/3) thi. Hiện nay con mào mình đang vào lửa. Mình định cho ăn sâu quy và uông mật ong dc ko? ở ngoài minhf, thời tiết đang lạnh. định lên lửa và giữ lửa = cách đó. ổn ko a em?

neo

bữa nay là thứ 5 con 3 ngày nữa , nếu kích lên rồi thi xong phóng sanh luôn hả , kích thì biết nhiều cách nhưng rủi ro thì 80-90% là hư chim luôn , tốt nhất là nên chăm bình thường khi nào nó đặt lửa thì đi thi vậy thôi , chứ kích bằng sâu quy mật ong thì cũng phải 5-7 ngày mới đạt lửa cao nhất tuy nhiên cũng tuy cơ địa của chim nữa
lưu ý mình kg khuyến khích ep , kích lữa nha

tinbmt1975

Mật ong chỉ nên cho uống 1 ngày trước khi thi, cho uống trước nhiều ngày chim lo uống mà ít ăn, đến ngày thi không đủ lực.

yeuchaomao_175

thi ở hội nào đấy bạn,thi cho vui thôi bạn đừng quan tâm đến cờ quạt quá,kích lung tung hỏng chim đấy,15 tháng 3 có hội thi tứ hùng ko biết bạn có tham gia ko,mình có tham gia,mong được giao lưu anh em cho vui

ngakute

Mình thi ở CLB tỉnh nhà thui. Cúp tứ hùng mình ko có đk tham gia. hy vong sau này a e có dịp giao lưu.thân./.

themchim1983

lên lửa là cả quá trình bạn ơi, chứ vài con sâu và mật ong lên sao nổi.chào mào ko kick dc lửa như khuyên đâu. cứ dợt dãi chăm tốt sẽ có lửa

duytu

cứ từ từ đừng nóng vội mà hỏng con chim hay,chúc bạn thi cử may mắn.