Nhờ các bác đánh giá và chuẩn bệnh giúp chim nhà em với.

cmtegiac

bác ui! cái này e cũng có chút ít kinh nghiệm! em thì không phải bác sĩ nên rất ngán mấy màn phẫu thuật! lúc trước thấy ô anh gần nhà có 1 con bị như vậy (khoảng 3 tháng trước) bị 1 cục ké to hơn của bác nữa. ô này cũng nhát tay nên không dám mổ nên cho vào avary. sau 1 tuần thả vào avary không thấy tung tích cục ké đâu nữa. nguyên nhân là khi cho vào ava, mấy chú chào chào trong đó thấy cục gì lạ lạ cứ xúm lại mổ. mà rất hay là chú chim có cục ké đó đứng yên rất ngoan ngoãn, giống như tụi nó đang giúp nhau í. sau 1 tháng em xem lại thì thấy chỗ mọc cục ké hoàn toàn bình thường như chưa từng có gì, lông lá xum xuê trở lại!
ý kiến của riêng em sau 1 lần trải nghiệm. bác tham khảo thêm!thân!
cách này hay đấy Huy ơi, có lẽ đó là cách tốt nhất, để đồng loại của nó hỗ trợ nếu không được thì mới mổ xẻ.

soncao3008

bác ui! cái này e cũng có chút ít kinh nghiệm! em thì không phải bác sĩ nên rất ngán mấy màn phẫu thuật! lúc trước thấy ô anh gần nhà có 1 con bị như vậy (khoảng 3 tháng trước) bị 1 cục ké to hơn của bác nữa. ô này cũng nhát tay nên không dám mổ nên cho vào avary. sau 1 tuần thả vào avary không thấy tung tích cục ké đâu nữa. nguyên nhân là khi cho vào ava, mấy chú chào chào trong đó thấy cục gì lạ lạ cứ xúm lại mổ. mà rất hay là chú chim có cục ké đó đứng yên rất ngoan ngoãn, giống như tụi nó đang giúp nhau í. sau 1 tháng em xem lại thì thấy chỗ mọc cục ké hoàn toàn bình thường như chưa từng có gì, lông lá xum xuê trở lại!
ý kiến của riêng em sau 1 lần trải nghiệm. bác tham khảo thêm!thân!

Hix, khổ 1 cái nhà mình không có cái avary nào...nhà toàn chim thuần nhốt riêng hok àh. Tks bác đã chia sẽ nhé.

soncao3008

Hix, sắm cái lồng lực là quá rùi, thêm cái chuồng gà nữa chắc dàn chim nhà em bị xử hết bác Hùng ơi, hihi.

soncao3008

chim bác ngoài mình gọi là u,và ké.thú thật với bác mình có chú trung mang,nhưng nó nhác,vì thế lên như chú chim bác vay,mình bắt ra láy dao lam dức nó đi máu chảy đầm đìa .và mình láy múi xát trùng ,láy nghệ sức vào ,vài ngày sao khô rang,chim vẩn chwoi bình thường bác ơi,bác đừng sợ nó nhát và hư chim ,bác cứ làm như mình đi và nuôi lại thời giang rồi chơi,nếu hư chim nhắn tin cho mình ,mình biếu bác con khát chơi,

Nge bác nói mà ấm lòng quá, bác cho em xin số đt với, hihi.

yeuchimhue

bị ghẻ , nổi mủ thôi , cứ để từ từ vảy khô thì hết , hạn chế làm chim nhảy đâm mặt

Quangminhptc

bị ghẻ , nổi mủ thôi , cứ để từ từ vảy khô thì hết , hạn chế làm chim nhảy đâm mặt
Đúng như bác này luôn, nghề chơi mà, cứ từ từ xem sao đã nhé, chưa biết bệnh tình cụ thể thì không nên phẫu thuật bác nha

bientien

kiểu mụn :))) chắc phải nặn đấy :!!!! .... hay từ chuyên môn thì ko biết :DDd