Nhờ các bác chỉ giáo cách phân biệt chim già rừng và má trắng lên

elakiencoi

các bác chỉ e cách phân biệt chim già rừng với chim má trắng lên đc ko ah. e mới biết chơi nên còn non kinh nghiệm lắm. chả là e có mua của 1 ông anh chú cm, mà ông ấy bảo chim già rừng, sau 1 thời gian chăm e ấy thay lông xong e thấy e ấy như kiểu má trắng lên ấy, các bác cho e ít ý kiến với ah.

elakiencoi

e cũng ko bít gốc đâu nữa, tại e mới bít chơi nên ko rõ, chỉ thấy ông chủ cũ bảo già rừng, mà mang về nghe ông hàng xóm bảo má trắng lên, thật ko bít thế nào ah.

Chim Điên

sao cứ lăn tăn cái dụ mã trắng với bổi nhỉ ^^ giống mình quá, cơ mà chim hay là ok rồi thớt

duongnhiet

Member
Chim già rừng dù có thuần lâu thì độ thuần cũng không bằng má trắng lên được( theo mình). Và chim già rừng thì giọng nó đảo và thanh hơn( như có tiếng suối, tiếng mưa, tiếng gió sấm chớp trong đó). Ráng nuôi thiệt lâu và tự tìm cho mình câu trả lời nha, hi.
P/s: Bãi cỏ đằng sau bắt châu cháu thích nhỉ!

hilandwind

chim hay quá, chúc mừng bạn! giọng thế này chắc không phải má trắng đâu. theo mình má trắng gay già rừng gì gì cũng được miễn sao lên giàn chịu đấu là được. nhiều con già rừng bỏ bao công sức chăm mà lên giàn có chịu đấu đâu, đợi hai 3 năm mới chịu đấu thì đã quá già chẳng chơi được mấy nữa.

phamnam186

Chim già rừng dù có thuần lâu thì độ thuần cũng không bằng má trắng lên được( theo mình). Và chim già rừng thì giọng nó đảo và thanh hơn( như có tiếng suối, tiếng mưa, tiếng gió sấm chớp trong đó). Ráng nuôi thiệt lâu và tự tìm cho mình câu trả lời nha, hi.
P/s: Bãi cỏ đằng sau bắt châu cháu thích nhỉ!
nói về thuần thì chơi chim con cho nhanh.mình đi bẫy dính chim tơ hay má trắng cho đi hết

tanhoangkts

giọng này mình nghĩ là chim bổi hok phải má trắng đâu. bạn ở đâu nghe giọng giống chim QNgãi quá

elakiencoi

em này giọng tốt mà bạn, để nuôi nghe giọng cũng tốt
e cũng thích giọng e này, nhưng mà nhìn e nó hình như chân cò có vấn đề, e thấy nhảy chót cứ như bị thọt ấy ah. bác có cách nào trị cái này ko bác, bác góp ý cho e với