Nhờ các bác nghe dùm đây là HUẾ hay ĐÈO

cmtegiac

bạn e có con bổi này nhờ các bác nghe dùm xem là HUẾ hay ĐÈO với ah.

dpmq

Bổi chưa ra hết giọng mà,nhưng theo a ko phải là chim Huế hehehehe.

cmtegiac

Bác tegac dạo này chuyển qua bổi rồi hả? Em này giọng sao giống con đèo lộn nhà mình quá. Còn muốn biết chính xác bác hỏi bạn bác đó chuyên gia thẩm âm các loại
con này của bạn a Phụng ơi, chim thuộc anh nuôi còn ko xong nói gì bổi hả e

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Vậy hả. Hôm nào anh lên quận 12 giao lưu với anh em đi. Hình như anh có quen 1 số anh em đang chơi cội ở đường nguyễn Thị Sóc Bà Điểm. Vì hôm bữa đi dợt có nghe anh em nói.
con này của bạn a Phụng ơi, chim thuộc anh nuôi còn ko xong nói gì bổi hả e

cmtegiac

Vậy hả. Hôm nào anh lên quận 12 giao lưu với anh em đi. Hình như anh có quen 1 số anh em đang chơi cội ở đường nguyễn Thị Sóc Bà Điểm. Vì hôm bữa đi dợt có nghe anh em nói.
chú nghe thông tin ở đâu mà nói anh quen 1 số ae ở cội đó. Anh chưa bao giờ lên tới hóc môn dợt, chỉ quanh quẩn ở cầu xéo, kiến đức thôi chú nhé

chimcuccu!!

giống tông đèo nhiều hơn bạn ạ . hoặc vùng nào đó của quang nam. vì chua ra hết tông và giọng .

cmtegiac

Search trên mạng e thấy clip về chim đèo, nghe cũng khá giống con e đưa lên, các bác nghe thử dùm e xem có giống không nhé.

duongchulam

anh Hùng nhiều chim quá bữa nào cho em mượn em cọp về dập mấy con nhà cho nó nát hết nhé anh keke

duongchulam

em không rành về chim đèo với huế nên không giám phán bừa, nghe tông có vẻ nhanh theo cảm nhận thì chim đèo đó anh

Mickeycm.batoqn

giống tông đèo nhiều hơn bạn ạ . hoặc vùng nào đó của quang nam. vì chua ra hết tông và giọng .

Giống tone đều nhiều hơn,hoặc vùng nào đó quảng nam là sao ta :)

Đèo Nam thuộc Dn đèo Bắc gần như thuộc Huế.
Nhưng nghe con này giống huế quá :)

cmtegiac

Giống tone đều nhiều hơn,hoặc vùng nào đó quảng nam là sao ta :)

Đèo Nam thuộc Dn đèo Bắc gần như thuộc Huế.
Nhưng nghe con này giống huế quá :)
chắc ý của bác chimcuccu là e nó thuộc dòng chim Đèo của Quảng Nôm hay là chim ở Quảng Nôm mà chưa rõ vùng nào (SK, Trà My...) đoá moà Bảo ơi. Chú khó tính thía

cmtegiac

có bác nào có thêm ý kiến gì không? Theo thống kê của AE góp ý ở trên thì e này thuộc Đèo rùi, chắc phải chờ bác tosudoc lướt qua mới chắc chắn được