Nhờ các bác tư vấn cho E thêm về sâu qui phục vụ cho chào mào SS với ạ

toananh

Các Bác ơi làm thế nào để sâu qui để được lâu ạ. Nhà E hơi xa tiệm thức ăn cho chim nên nên mỗi lần Em mua thường mua nhìu, dạo này lại tập tành nuôi SS nữa nên E lun để dành sâu để cung cấp cho AVI nhưng để lâu sâu toàn bị chết đen thui, mấy lần phải mang đi đổ hít xuống bể cá cảnh roài, bác nào có kinh nghiệm để sâu qui được lâu chỉ giúp E với ạ, E xin cảm ơn !

chaomaomung

Theo mình bạn để nơi khô thoáng,mà bạn đựng sâu ở đâu?Đừng có đậy kính sâu đổ mồ hôi là nó chết hết ah.

Tominhcuong91

Bác dải 1 lớp cám cò dày tầm 1 phần xuống đáy chậu nhôm. rồi Thả rau vào đấy cho gọi là uống nước. Sống nhăn luôn

mami

cám cò hay cám gà con bác xay mịn ra cho bọn nó ăn. trái cây của Cm ăn dư bác vứt vào cho nó ăn cho có nước, bác để sâu trong cái chậu to to tí cho nó ít đè lên nhau là bọn nó sống hoài a.

storm_nguyenvu

ko đậy nấp,vứt chút cám vào.hoặc miến bánh mì là nó sinh sản nhanh lắm,mua 5k sâu cho chim ăn lắm khi cả tuần.

benbencrkh

và 1 điểm bác lưu ý, ko nen để ngoài nắng nhé.. thoáng mát thì được

toananh

Theo mình bạn để nơi khô thoáng,mà bạn đựng sâu ở đâu?Đừng có đậy kính sâu đổ mồ hôi là nó chết hết ah.
Cảm ơn Bác hum ni E vừa tậu quả chậu nhựa về để đựng sâu roài, hy vọng sẽ có những con sâu khỏe mạnh để phục vụ cho đôi uyên ương :p

phạm hoàng

bạn ra cửa hàng cám gia súc mua một ít cám gạo( loại này bột mịn, không nêm mua cam viên nhá) bỏ vào môt cái khay rồi cho sau vào. nhớ cho ăn nhá. nó ăn gì cũng đk. trái cây,rau quả...

minhtuantbvn

bạn có máy tính mà hỏi kỳ vậy gõ vào goole kỹ thuật chế tạo tên lửa còn có nữa là ......

linhngovnn

lưu ý chuột nhé, hôm nọ mình mua 10k sâu cho mấy con chim ăn được có 2,3 con còn lại (cũng được nhiều nhiều đó) qua 1 đêm chuột xơi tiệt.

chaomao^^py

Moderator
Hãy cho 1 lớp cám trứng phía dưới , đảm bảo sâu trải đề trên bề mặt , mỗi ngày cho 1 ít dưa leo , hoặc lá xà lách , bắp su , có khoai mì càng tốt ( cho ăn bánh mì cũng được ) , sâu rất mau lột , chim ăn đã đời . Không nên bỏ trái cây nhiều nước quá sâu chết ngay