Nhờ các bác tư vấn hộ nên mua e nào

ChaoMao_NA

E đang định mua 2 e này nhờ các bác thẩm hộ và nên bắt e nào hơn
Clip
Lồng dài hơn là chim quảng 2 mùa. lồng ngắn là SK 1 mùa. thanks các bác trước

xuanhuy008

con lồng ngắn nết chơi lăng xăng, hầu to, yếm đậm, sâu, bộng đi gắt to, đè đối thủ. chim 1 mùa mà chơi hơn hẳn con kia. con này bác mua về cho em nó sang lồng 68 hoặc 72 bắc 3 cầu em nó sẽ sàng rất đẹp!
theo mình bạn nên mua con lồng ngắn!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
- Con lồng dài chơi tỉnh chim hơn (thường loại này chim bền nước); không bu chụp nhưng trong clip này ít thấy nó lăn xăn bằng con lồng ngắn.
- Về giọng thì mình thích con lồng ngắn.
(*) Thế còn giá cả thì sao hả bạn?

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
- Con lồng dài chơi tỉnh chim hơn (thường loại này chim bền nước); không bu chụp nhưng trong clip này ít thấy nó lăn xăn bằng con lồng ngắn.
- Về giọng thì mình thích con lồng ngắn.
(*) Thế còn giá cả thì sao hả bạn?
Em đồng ý với Bác này! Nếu chơi ở nhà thưởng thức em sẽ sắm con SK
Nếu thi thố em sắm con Quảng!
Nên như Bác peak nói sắm 2 con là ok!
Và quan trọng là giá 2 em nó chênh thế nào và túi tiền mình ra sao! Gọp các tiêu chí đó lại anh nha! Chúc anh có sự lựa chọn tốt nhất!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mình thấy con lồng ngắn tuy thay lông nhưng chơi tốt( có độ bền, xong lông chơi dữ hơn nữa) tướng tá dữ chim, bám vanh đẹp! Mình sẽ chọn con lồng ngắn

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
2 con đều rất hay em sk 1 mùa đc như thế là khá ổn .em chim quảng đang thay lông nhưng củng không kém phần long trọng,em này có tố chất thi thố nè đọ bền rất tốt .em sk chơi kiểu đó nghe có vẻ hao sức phết đấy .thông thương nếu người bán chim thấy chim hay hét giá mạnh ,mình tin chắc em sk 1 mùa bằng tiền con chim quảng là chắc .nếu thế thật thì bạn bắt em quảng đí

xuanhuy008

em thấy con lồng dài chơi như vậy đâu thể gọi là tỉnh chim mấy bác! em nó khi đấu mào rạp ra sau, líu lưỡi. thường những con chim dữ khi đấu (kể cả khi thay lông ko có hiện tượng này). nếu là con chim đấu tỉnh thì trong trường hợp đó em nó sẽ đứng rất tự tin và quất bọng. tuy nhiên khi quất bọng thì em nó cũng không thể nào bằng em lồng ngắn, nước bọng đi đôi lúc có vẻ đè nhưng lại bị át ngay sau đó!
vài quan niệm cá nhân. mong các bác mổ sẻ kỹ hơn để ae cùng nhau rút kinh nghiệm!thân

ChaoMao_NA

Cám ơn tất cả các bác đã chỉ cho e. theo số đông phần đa thích e SK e sẽ bắt con SK này về chơi. và giá của 2 em nó mỗi e là 2m các bác ah. các bác thấy giá đó hợp lý chứ ạ

camquysl

em nghĩ cả hai đều hay bác à.nhưng em thì chọn con lồng ngắn hay hơn đó bác

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Mình thì nghiêng về con lồng dài, nếu chơi chim thi bác nên mua con lồng dài vì chỉ 1 mùa mà chơi quá hay, và bền dễ lấy cờ, he he.
Nếu chọn chim để thưởng thức thì nên bắt con Quảng vì chim đã thuần, chơi đẹp mắt nhưng thi thì sẽ hơi mất sức.

Quyết định cuối cùng là của bác, dù mua em nào thì phải nói 2 em này rất hay, dc bắt 2 em luôn bác, he he.

Thân, black_fish9402

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
em thấy con lồng dài chơi như vậy đâu thể gọi là tỉnh chim mấy bác! em nó khi đấu mào rạp ra sau, líu lưỡi. thường những con chim dữ khi đấu (kể cả khi thay lông ko có hiện tượng này). nếu là con chim đấu tỉnh thì trong trường hợp đó em nó sẽ đứng rất tự tin và quất bọng. tuy nhiên khi quất bọng thì em nó cũng không thể nào bằng em lồng ngắn, nước bọng đi đôi lúc có vẻ đè nhưng lại bị át ngay sau đó!
vài quan niệm cá nhân. mong các bác mổ sẻ kỹ hơn để ae cùng nhau rút kinh nghiệm!thân
Đồng quan điểm với bác! Con lồng dài nết chơi như vậy đi dàn cũng không gây được sự chú ý gì cả! Còn ra dàn con SK kia sẽ có nhiều cặp mắt để ý hơn đấy bác!