Nhờ các bác thẩm âm dùm

cmtegiac

thằng e mua con này nuôi được mấy tháng, nó nhờ mình xem dùm vùng nào mà mình thì có bít mô tê gì về giọng đâu, đành đưa lên cho các bác thẩm dùm rùi về lên mặt với nó, các bác giúp e để e còn có cơ hội vênh váo với đàn e nhé

Thế

Chim này coi lại giới tính đi bạn hình như biết đẻ đó keke. Ráng nuôi kiếm vài chú chim con. Chúc mừng bạn có em chân dài. Thân.

Chéc

chả xứng với cái lồng, gặp bạn là người quá kiên nhẫn

linhu

Giọng sổ còn khó nghe ra nữa là giọng mái mà nhờ anh em thẩm âm, dạo này hài quá nhỉ. Nói thằng em nuôi chim phải tin tưởng và bằng tình thương, năm sau nó ra giọng trống thôi.

duongchulam

"nuôi chim phải tin tưởng và bằng tình thương, năm sau nó ra giọng trống thôi"
em thích câu này quá hehe! ai biết tương lai em này trống hay mái thì vào giúp hộ đi, em không dám phán bừa bãi là chim mái! lỡ chim trống nó đang íu lữa hót giọng mái thì lại đổi lỗi cho em

tranhathi

Bác này hài hước thật, hỏi đánh đố người ta. vậy cho nên em cũng hài hước theo Bác nhé: em nó là chim Kim phụng thường trú tại Dương Hòa, sau đó di cư về sống tại Trung Mang................

cmtegiac

Bác này hài hước thật, hỏi đánh đố người ta. vậy cho nên em cũng hài hước theo Bác nhé: em nó là chim Kim phụng thường trú tại Dương Hòa, sau đó di cư về sống tại Trung Mang................
thưa bác, e thấy ca này khó nên mới hỏi anh em, pha thêm chút hài hước cho cuộc sống thêm sinh động bác ah nhưng thực tế vẫn là thực tế hiii

cmtegiac

Giọng sổ còn khó nghe ra nữa là giọng mái mà nhờ anh em thẩm âm, dạo này hài quá nhỉ. Nói thằng em nuôi chim phải tin tưởng và bằng tình thương, năm sau nó ra giọng trống thôi.
vẫn tiếp tục tiếp thu, để e nói nó ráng chăm vài tháng nữa cho tròn 1 năm để tổ chức sinh nhật lun

cmtegiac

"nuôi chim phải tin tưởng và bằng tình thương, năm sau nó ra giọng trống thôi"
em thích câu này quá hehe! ai biết tương lai em này trống hay mái thì vào giúp hộ đi, em không dám phán bừa bãi là chim mái! lỡ chim trống nó đang íu lữa hót giọng mái thì lại đổi lỗi cho em
Chim trống 100% em ơi, có thể như e nói, đang yếu lửa nên nó nhớ người iu

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
anh mà biết đó là nam đông thì anh hỏi làm gì, chim cũng được tuyển bẫy đấu đàng hoàng đó e, ko phải chim mua ở tiệm hay bẫy lưới đâu
hôm qua nghe anh Nguyễn nói có con Nam đông vip gì đó giọng cũng giống như này, chim cũng được tuyển bẫy đấu đàng hoàng ..

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
hôm qua nghe anh Nguyễn nói có con Nam đông vip gì đó giọng cũng giống như này, chim cũng được tuyển bẫy đấu đàng hoàng ..
Bữa trước anh xem trên youtube thấy đúng là em này vì a cũng đang cầm 1 em Nam Đong nên search để xem giọng Nam Đông nó như thế nào ấy mà.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Bữa trước anh xem trên youtube thấy đúng là em này vì a cũng đang cầm 1 em Nam Đong nên search để xem giọng Nam Đông nó như thế nào ấy mà.
Mua chim mà k biết giọng chim nó thế nào luôn.. a thật là quá dữ luôn nha :))