Nhờ các cao nhân thẩm giúp

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Nghỉ chơi cũng tròn 1 năm. Nay cũng bớt bận rộn nên quay lại với đam mê nên vừa tuyển được 1 em bổi còn mang trên mình 1/2 lông rừng. Bọng em này dày,tương đối dữ chim nhưng thắc mắc về nguồn gốc. Mong các anh em thẩm giùm. Chim hót đấu nên chỉ ra 1 tông. Ae thông cảm.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Ai đi ngang hiện giùm mình clip. Ko hiểu sau mình dùng đt ko chèn clip được.cám ơn rất nhiều

chimcuccu!!

cao thủ lại đi hỏi giọng thế này thì làm khó a em rồi . vụ giọng này mình k phát hiện được có thể là chim tây nguyên . hoặc nha trang. đợi cao cao thủ vây

duongnhiet

Member
Nghỉ chơi cũng tròn 1 năm. Nay cũng bớt bận rộn nên quay lại với đam mê nên vừa tuyển được 1 em bổi còn mang trên mình 1/2 lông rừng. Bọng em này dày,tương đối dữ chim nhưng thắc mắc về nguồn gốc. Mong các anh em thẩm giùm. Chim hót đấu nên chỉ ra 1 tông. Ae thông cảm.

Điện thoại có khi nó lấy link không có chữ "watch" trong phần link, nếu không có chữ watch thì không hiện được.
Ví vụ 1 cái clip của anh:
Link này không hiện được: https://youtu.be/1wiuHikVRlk
Link này hiện được: https://www.youtube.com/watch?v=1wiuHikVRlk&feature=youtu.be
Không biết a dùng ios hay android nhưng cứ thử tính năng share link nhiều chỗ (qua mail, tin nhắn, fb...), chỗ nào a thấy có chữ "watch" trong link thì a cọp py rồi dán là nó hiện được.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Điện thoại có khi nó lấy link không có chữ "watch" trong phần link, nếu không có chữ watch thì không hiện được.
Ví vụ 1 cái clip của anh:
Link này không hiện được: https://youtu.be/1wiuHikVRlk
Link này hiện được: https://www.youtube.com/watch?v=1wiuHikVRlk&feature=youtu.be
Không biết a dùng ios hay android nhưng cứ thử tính năng share link nhiều chỗ (qua mail, tin nhắn, fb...), chỗ nào a thấy có chữ "watch" trong link thì a cọp py rồi dán là nó hiện được.
Thank bạn. Trước đây mình vẫn dán link là ok. Ko hiểu sao lần này thử tới lui 3 lần vẫn ko đc. Mình xài ios

hoangtu7997

Vì e nó đổ ko đảo giọng. Nghe dính âm như giọng Daklak thi phải..
Có gì AE nào thâm âm phụ bác chủ thớt với..
thân!

duongnhiet

Member
Thank bạn. Trước đây mình vẫn dán link là ok. Ko hiểu sao lần này thử tới lui 3 lần vẫn ko đc. Mình xài ios
Trước tiên khen chim anh đã, top chim mà ra đt mất, hihi: chim anh dáng nhìn đẹp. Còn giọng thì em kém nên thẩm không được:D

Anh phải qua một bước nữa mới có link có chữ "watch"
Chắc anh copy trong app youtube đúng không, vậy thì nó chỉ link trơn thôi, cái link không có chữ "watch"
Vậy bắt buộc a phải copy cái link đó rồi dán vào trình duyệt safari, lúc này lấy link trên trình duyệt safari thì link sẽ có chữ "watch" trong đó.
(có thể trước kia a mở clip youtube trên trình duyệt nên copy thì nó có link có chữ "watch", clip này a mở trên app nên copy không có)
Anh làm thử xem.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Trước tiên khen chim anh đã, top chim mà ra đt mất, hihi: chim anh dáng nhìn đẹp. Còn giọng thì em kém nên thẩm không được:D

Anh phải qua một bước nữa mới có link có chữ "watch"
Chắc anh copy trong app youtube đúng không, vậy thì nó chỉ link trơn thôi, cái link không có chữ "watch"

Vậy bắt buộc a phải copy cái link đó rồi dán vào trình duyệt safari, lúc này lấy link trên trình duyệt safari thì link sẽ có chữ "watch" trong đó.
(có thể trước kia a mở clip youtube trên trình duyệt nên copy thì nó có link có chữ "watch", clip này a mở trên app nên copy không có)
Anh làm thử xem.
Thank bạn nhiều.hèn gì làm mãi ko được

MrKhoaMars

Mình nghe thì ra chim daklak, có gửi clip cho mấy AE chơi chung ở BMT thì cũng được câu trả lời đó. Nhưng mấy AE trên đó chơi lâu năm cũng phát thèm giọng con này. Chúc mừng bác.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Quãng ngãi,daklak,gia lai. Mình lại nghe giống chim giáp ranh bình định & đèo An Khê. Thank ae đã thẩm giúp.

chipxinh

e nó chỉ SỔ 1 tông giọng vậy rất khó đoán vùng miền anh ạ.nghe ở ngoài có 1 con có giọng mái nhưng e nghỉ nó hok phải chim mái hihi

damrong

em này chim vùng tây nguyên, mình có 1 chú giọng gần giống như vậy, chỉ đi 1 tông :