Nhờ các Pro vào xem e này giọng ở đâu hộ e

ChaoMao_NA

Nhờ các bác xem hộ e giọng e nó ở vùng nào nhé

Sửa lần cuối:

phuphucpham

Mình bảo đảm 100% đây là chào mào vùng nhiệt đới mà cụ thể là em nó thuộc vùng lãnh thổ Việt Nam hehe :D

ChaoMao_NA

Hix mình hỏi thật tình đấy chứ không phải khoe chim hay đùa đâu bạn. mong a e vào cho mình 1 câu trả lời để mình biết nguồn gốc e nó vì cũng mới chơi nên chưa biết rõ lắm về giọng vùng nào

phuphucpham

Hix mình hỏi thật tình đấy chứ không phải khoe chim hay đùa đâu bạn. mong a e vào cho mình 1 câu trả lời để mình biết nguồn gốc e nó vì cũng mới chơi nên chưa biết rõ lắm về giọng vùng nào
Chắc phải nhờ các cao nhân thôi hehe. Chim bạn đẹp và chơi tốt rùi

yeuchimhue

mình xin chia sẻ với bạn về con chim này nhé , có gì bạn bỏ qua .chim này 100% là chào mào má trắng nuôi lên, giọng thì khoản 70% là aluoi _huế. trong đoạn video có tiếng xì của người nuôi là nó ché , có nghĩa nó được nuôi từ má trắng hoặc chim non lên. giọng thì bình thường được 6 đến 7 âm , nhưng chỉ 1 giọng chính thôi, nó hót mãi 1 giọng đó , có thêm 1 giọng phụ 5 âm nửa , đôi lời chia sẻ với bạn ,chúc bạn có 1 chú chim tốt để thưởng thức

ChaoMao_NA

cám ơn bác đã chia sẻ nhưng điều bác biết cho e. bác nào biết gì thêm bổ sung hộ e cái nhé

H

HoaiNydc

Guest
chim vùng nào thi em không biết.nhưng hót được giọng miền trung A lưới thuộc tỉnh thành Huế, chim má trắng nuôi lên.hết

tosudoc

mình xin chia sẻ với bạn về con chim này nhé , có gì bạn bỏ qua .chim này 100% là chào mào má trắng nuôi lên, giọng thì khoản 70% là aluoi _huế. trong đoạn video có tiếng xì của người nuôi là nó ché , có nghĩa nó được nuôi từ má trắng hoặc chim non lên. giọng thì bình thường được 6 đến 7 âm , nhưng chỉ 1 giọng chính thôi, nó hót mãi 1 giọng đó , có thêm 1 giọng phụ 5 âm nửa , đôi lời chia sẻ với bạn ,chúc bạn có 1 chú chim tốt để thưởng thức
cho mình xem con huế aluoi của bác thử để mở mang tầm mắt. chim này đúng là chim tơ lỡ nuôi lên nhưng những con chim thầy của nó là những con chim hay. chúc mừng bác