nhờ mọi người thẩm giọng giùm

dungchaomaovt

tình hình là mình có người bạn vừa cho con chim bẫy được tại nhà, nhà ở thành phố khu dân cư đông đúc. chim bẫy dc khoảng 2 tháng, hôm nay mang về nhà cho qua lồng 3 cầu thẳng nó đã chịu đấu với chim già. nhờ các bạn thẩm giùm nó là bổi hay chim sẩy vì mình thấy nó khá dạn người, và thẩm giọng giùm xem nó là chim già hay non vì mình thấy cái giọng nó ngộ ngộ, các bạn cứ gạch đá thoải mái cho nó vui, xin cảm ơn.

midavina

Chim này là chim không có giọng rừng, còn nuôi non hay nuôi gì đó lên thì mình chịu.

duongnhiet

Member
tình hình là mình có người bạn vừa cho con chim bẫy được tại nhà, nhà ở thành phố khu dân cư đông đúc. chim bẫy dc khoảng 2 tháng, hôm nay mang về nhà cho qua lồng 3 cầu thẳng nó đã chịu đấu với chim già. nhờ các bạn thẩm giùm nó là bổi hay chim sẩy vì mình thấy nó khá dạn người, và thẩm giọng giùm xem nó là chim già hay non vì mình thấy cái giọng nó ngộ ngộ, các bạn cứ gạch đá thoải mái cho nó vui, xin cảm ơn.
Ác, vừa mở lên cái con phá đuôi để trong nhà nge hót tỉnh ngủ rít ầm lên...
Nghi vấn giọng...sao mà kích thích chim trống dữ. Chắc chắn giọng có gì lạ!
Sáng sớm mai mở lại cho cả đàn nge xem sao.

dungchaomaovt

Ác, vừa mở lên cái con phá đuôi để trong nhà nge hót tỉnh ngủ rít ầm lên...
Nghi vấn giọng...sao mà kích thích chim trống dữ. Chắc chắn giọng có gì lạ!
Sáng sớm mai mở lại cho cả đàn nge xem sao.
, hehe, con này bạn cứ yên tâm là trống, vì đã được khám tong quát.

MrKhoaMars

Con chim còn yếu quá, đừng kè nhiều. Đợi nó có lực hơn đã. Không bọng nổi 1 tiếng luôn, toàn tiếng kêu bầy. Không nghe thấy có giọng mái. Miếng chuối trong lồng đem bỏ đi bác.