Những chú chim "không số"

8800hcm

Hi All AE,

Riêng bản thân mình thì ko đồng tình với ý kiến của bác Tuấn vì thứ tự của 4 nguyên nhân sau theo Leo là thứ tự ưu tiên từ số 1-4:
  1. Tố chất chú chim là điều quyết định 70% con chim có hay hay không. Đó là lý do tại sao AE phải tuyển lựa bổi để nuôi và đặc biệt phải chọn qua bẩy đấu mà không phải là bẩy lưới. Nếu bẩy lưới và chỉ trông chờ vào việc lựa chọn chim đẹp nhưng không biết ngoài trời nó chơi như thế nào, nết giọng ra sao thì liệu AE có kiên nhẫn nuôi trong nhiều năm hay không? Cái này cũng có thể rơi vô 2 trường hợp là đúng con tố chất thì lên nhanh thành chiến binh - cái này gọi là hên; Còn không thì trúng con không có tố chất nuôi hoài không lên - cái này gọi là xui thì liệu có nhẫn nại chăm nhiều năm khi mà mình biết khả năng của nó chỉ tới đó. Vậy có hay chăng lựa đại 1 em chim rồi về chăm đúng cách và nhẫn nại nhiều năm thì em nó sẽ thành chiến binh?!
  2. Dinh dưỡng
  3. Tắm nước - nắng
  4. Tập dợt
Tổng kết: 1 con chim có tố chất giống như 1 người ca sỹ có chất giọng hay và qua rèn luyện người ca sỹ sẽ hát hay hơn, kỹ thuật hơn, biểu diễn chuyên nghiệp hơn, ... Những cũng ko thể quơ đũa cả nắm vì nhạc cũng có nhiều thể loại như pop, rock, ... tùy người nghe cảm nhận và yêu thích dòng nhạc nào thì chọn nghe dòng nhạc đó, không thể ép người thích dòng nhạc nhẹ, du dương qua nghe rock được. Cũng như chim, cũng là cảm nhận về giọng hót khác nhau ở những vùng khác nhau cái này tùy mỗi người chơi.

Thêm 1 điều nữa mình muốn nhấn mạnh là không phải ai cũng có thể trở thành Lionel Messi. Tố chất là đó.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy
em thật sự rất thích bài bác này.chuẩn kg cần chỉnh.hehe.em cảm ơn bác nhé.........