Nha Trang 29/7 cuộc thi Chào Mào hội quán Việt Cường -- full hình ảnh

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Không biết con chim của anh Viên Công an lần trước mang ra hội Thủy Mộc Sài gòn thi lấy giải 4 hôm đó có thi không, chứ lần trước vào Sài gòn nó uống thuốc lắc hay sao mà chơi kinh khủng lắm, chơi từ vào đầu tới vòng cuối.

Babychim

Nha Trang co 2 Anh chơi chim noi tiếng la Anh Viên va Anh Viet, ca 2 Anh nay đều lam cong an. Con chim giai 4 Thuy Moc vua roi La cua Anh Viet, cuoc thi nay Anh Viet lam trong tai nen ko tham gia.

thaiduykha

theo như mình thấy thì cuộc thi chưa mang tính chuyên nghiệp cao nhưng cũng mang lại ít nhiều thành công cho cuộc thi chúc các CLB chào mào Nha Trang ngày càng phát triển .
thanks chủ thớt đã cập nhật hình ảnh cuộc thi

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
chúc mừng cuộc thi diễn ra thành công
Toàn nhân vật sừng sỏ...mấy ông ORG ít quá bị ché cho cụp hết mào hehee
sắp tới thi 2-9 anh em ỎGG phải lấy lại hình ảnh cho anh em nghe hế hê

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Không biết con chim của anh Viên Công an lần trước mang ra hội Thủy Mộc Sài gòn thi lấy giải 4 hôm đó có thi không, chứ lần trước vào Sài gòn nó uống thuốc lắc hay sao mà chơi kinh khủng lắm, chơi từ vào đầu tới vòng cuối.

con đó là con của anh Việt CA chứ khg phải Viên bác ơi, Việt đợt này làm BGK đó nên khg có thi ...

chuột nhắt

hay quá. chúc các bác tham gia vui vẻ và linh giải :)) mấy quả lồng chao giảo đẹp quá, không biết đến bao giờ mình mới được nhận quả lông thế nhỉ :p

Leodevincy

Chào mào Việt
NHỮNG THÀNH VIÊN ORG có mặt tại cuộc thi

Từ trái qua : saosau - Vipclub - cmnhatrang - pon nguyen

cmnhatrang đang treo số báo danh 047 062 vào lồng thi của thành viên ORG

Lồng em Lân Bò 047

Vipclub không bao giờ rời xa lồng quá 0,5 mét
Chúc mừng cuộc thi thành công tốt đẹp, chúc mừng anh em ORG lọt vào top 15 và chơi đẹp, mục đích giao lưu nâng cao tinh thần của anh em chaomao.org lan rộng khắp. Đặc biệt chúc mừng chú VipClub, chú Dũng (mặc áo màu "hường" :-D), chú Chiêu (chào mào bổi), ponnguyen, saosau và bác hovaten.

Chúc mừng anh em Nha Trang off thành công và hẹn gặp lại tại SG.
Leodevincy

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Gửi bởi hovaten:
"Phương trứng kiến - trọng tài không được nhiều nghệ nhân ở Nha Trang đồng tình cầm cân nảy mực ở bất cứ cuộc thi nào .
"

Đây là lý do mình không dám nhận chim của anh Tâm Titatino đi thi. Câu trả lời đã có rùi nhe Anh Tâm.

Cám ơn hovaten rất nhiều . thông tin chính xác , thú vị.

Lần thi này mình thích nhất là anh chủ trường Việt Cường. Để ý ban trọng tài, đi tới đi lui, nhìn qua nhìn lại , để ý các bức xúc cũng như tâm tư khán giả.

Haha chú Chiêu chơi Chiêu nè, hihi bác Phương cũng nổi tiếng lắm mà, bác ấy nổi tiếng là người gan và trì nhất NT, 1 mình bác d6áy đi chiệc Citi chở 1 lúc 4 Cm đi dợt (lồng 72 nan luôn nhé). Chạy từ đường Đặng Tất sáng tới Vĩnh Thái luôn đó!!!

Ps: To Chào mào bổi : bác khg nói mình sớm mình góp ý cho 1 chiêu hehe!!!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
hay quá. chúc các bác tham gia vui vẻ và linh giải :)) mấy quả lồng chao giảo đẹp quá, không biết đến bao giờ mình mới được nhận quả lông thế nhỉ :p

bác thích cái lồng nào em đột kích rồi bỏ chim vô gửi bác luôn nè!!!

hovaten

Moderator
Bác cmnhatrang , em thích cái lồng quy nhơn giải nhì đó. Bác đột kích dùm e đi

Babychim

Cuoc thi nhin chung tuong doi thanh cong, trong tai cham tuong doi tốt, trong 3 trong tai co Viet cong an cham ky chim nhat, a thang va Bác phương cham duoc nhung con co chut sai sót, Bác Phuong hay con noi chuyên voi khan gia nen ko duoc hay lam. Cuoc thi vay la thanh cong roi. Chim du thi cung tuong doi kha

hovaten

Moderator
Thôi cuộc thi này đã kết thúc,
Chúng ta sẽ còn gặp lại nhau tại Nha Trang ở 1 giải lớn hơn - hoành tráng ( về số lồng - chất chim - giá trị giải) vào ngày 2-9 mừng Quốc Khánh.

saosau

Sao bác không đưa hình off lên đi chứ. Đó là 1 phong cách của ORG mà. Hôm nay đã up số đt rồi nhé. Có off nhớ kêu mình với nhé.
P/s: Bác Hovaten có phải là tác giả của lọc ngoài tự chế hovaten bên aquabird không vậy.

hovaten

Moderator
Sao bác không đưa hình off lên đi chứ. Đó là 1 phong cách của ORG mà. Hôm nay đã up số đt rồi nhé. Có off nhớ kêu mình với nhé.
P/s: Bác Hovaten có phải là tác giả của lọc ngoài tự chế hovaten bên aquabird không vậy.

Chào saosau , buổi off đó ban đầu ở quán ăn hải sản Ngô Sĩ Liên, anh em không chụp hình, ... lí do : không đông đủ, nên để sáng sau đi thi chim rồi chụp luôn.
Về việc hovaten bên org này có phải là org bên aquabird thủy sinh hay không ?
Xin trả lời là không.

Hovaten này tên Lăng, ở Nha Trang độ tuổi 30 thôi.
Cũng chơi thủy sinh bên aquabird - nick bên đó của Lăng là Henry Nha Trang.

Bác có hovaten bên Aquabird kia ở Hà Nội, già rồi, (tầm 50) Là 1 bậc lão trong làng thủy sinh Việt Nam, không những thông minh trog việc sáng tạo - chế - độ phần cứng cho thủy sinh Việt Nam theo tiêu chí Bền - Rẻ - Tốt , mà thời gian sau này bác Hovaten đó còn kinh doanh sản phẩm thủy sinh ( phân trộn, cây giống) khá uy tín nữa đấy.

Hovaten Hà nội , và Hovaten Nha Trang đã off với nhau tại ... Sài Gòn. hi hi .... nói chung anh em chơi thủy sinh chơi tình nghĩa và khí thế không kém anh em chào mào đâu.

Mình vốn ham chơi, cái gì hay ho liên quan đến sinh vật cảnh mình đều mò vào hết

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chào saosau , buổi off đó ban đầu ở quán ăn hải sản Ngô Sĩ Liên, anh em không chụp hình, ... lí do : không đông đủ, nên để sáng sau đi thi chim rồi chụp luôn.
Về việc hovaten bên org này có phải là org bên aquabird thủy sinh hay không ?
Xin trả lời là không.

Hovaten này tên Lăng, ở Nha Trang độ tuổi 30 thôi.
Cũng chơi thủy sinh bên aquabird - nick bên đó của Lăng là Henry Nha Trang.

Bác có hovaten bên Aquabird kia ở Hà Nội, già rồi, (tầm 50) Là 1 bậc lão trong làng thủy sinh Việt Nam, không những thông minh trog việc sáng tạo - chế - độ phần cứng cho thủy sinh Việt Nam theo tiêu chí Bền - Rẻ - Tốt , mà thời gian sau này bác Hovaten đó còn kinh doanh sản phẩm thủy sinh ( phân trộn, cây giống) khá uy tín nữa đấy.

Hovaten Hà nội , và Hovaten Nha Trang đã off với nhau tại ... Sài Gòn. hi hi .... nói chung anh em chơi thủy sinh chơi tình nghĩa và khí thế không kém anh em chào mào đâu.

Mình vốn ham chơi, cái gì hay ho liên quan đến sinh vật cảnh mình đều mò vào hết

Bác Lăng chơi thủy sinh à , ngày trước em cũng có vài hồ thủy sinh tự làm .

Bác có chơi betta không ? Em chơi từ năm lớp 8 tới h , ( do không có thời gian ) nên lại chuyển sang Chào Mào .

Thân , black_fish9402 ,

hovaten

Moderator
Bác Lăng chơi thủy sinh à , ngày trước em cũng có vài hồ thủy sinh tự làm .

Bác có chơi betta không ? Em chơi từ năm lớp 8 tới h , ( do không có thời gian ) nên lại chuyển sang Chào Mào .

Thân , black_fish9402 ,

Có chơi Betta nhưng khoảng 6 tháng thôi là chán vì ít có tính chất thi đua quá. 6 em Halfmoon của mình ngày đó căng tròn như mặt trăng .... khi chán rồi mình cho thằng em họ, bỏ vô hồ xi măng 2m2, bi giừo nó te tua như Bông Lau trong gió.