Niềm đam mê.........Chim - Gỗ

bongdemsg

Chào ae chào mào.org
Chả là em thic chơi đò gỗ mà kinh nghiệm thì rất non kém nên hôm nay em lập top pic này mong những ae đam mê gỗ và rành gỗ chia se cho em một số kinh nghiệm. ae kb zalo 0984427723 để tiện nc hơn ạ

Em cug xin úp mấy tấm hình cho ae diễn đàn cùng đánh giá

bongdemsg

Chim thì em ko có chim hay chứ gỗ muốn loại nào em cug cố gắng săn cho dc các bác à.

nguyenkenvin

cái đầu hươu sai chính tả rồi anh ơi, "phúc như đông hải - thọ tựa nam sơn" chứ

bongdemsg

theo yêu cầu của ae nay úp ngay và luôn. Đã chia tay em lông lực ko muốm nhác tới buồn.
[/video]

còn đây cug là một con khác đã từng là của nhau bây zờ em đã về vs đất mẹ. tiếc nhất cái giọng đanh thép của em nó.

bongdemsg

em ko hiện clip dc bác vào xem thì hiện lên dùm em voi ạ.

Sửa lần cuối:

duongnhiet

Member
theo yêu cầu của ae nay úp ngay và luôn. Đã chia tay em lông lực ko muốm nhác tới buồn.
[/video]

còn đây cug là một con khác đã từng là của nhau bây zờ em đã về vs đất mẹ. tiếc nhất cái giọng đanh thép của em nó.

giabaooi

Trên hình 3,4,5 hình như thủy tùng chuối
Phải ko bạn.mình ngày xưa đao được mấy bao
chưa có tiền tiễn mà đa số tùng đỏ và đen nó dc cái mùi rất thơm.

nguyenkenvin

một vài vùng người ta đọc chữ N thành ra chữ L bác ak.
Đọc sai thì ko sao, chứ viết sai là sai nghĩa anh ơi
Nam Sơn là 1 vùng đất ở Trung Quốc, nơi mọc rất nhiều trúc (coi chú giải Bình Ngô Đại Cáo để bảo đảm), bởi vậy, nói thọ tỉ Nam Sơn là sống được nhiều tuổi như là Nam Sơn có nhiều trúc vậy - google :)
Hoặc đơn giản là 2 câu này nó sẽ đối nhau, câu kia đông đối với câu này phải là nam
Lam Sơn thì hẳn là ko liên quan gì, nhưng e nghĩ là mình ko nên so sánh tuổi thọ của người Việt với 1 vùng đất ở Trung Quốc

bongdemsg

Vâng em biết bác ơi đặt họ côg zậy. Mà vug em thì cứ lam ko à zơf em xem lại thấy sai.
Đọc sai thì ko sao, chứ viết sai là sai nghĩa anh ơi
Nam Sơn là 1 vùng đất ở Trung Quốc, nơi mọc rất nhiều trúc (coi chú giải Bình Ngô Đại Cáo để bảo đảm), bởi vậy, nói thọ tỉ Nam Sơn là sống được nhiều tuổi như là Nam Sơn có nhiều trúc vậy - google :)
Hoặc đơn giản là 2 câu này nó sẽ đối nhau, câu kia đông đối với câu này phải là nam
Lam Sơn thì hẳn là ko liên quan gì, nhưng e nghĩ là mình ko nên so sánh tuổi thọ của người Việt với 1 vùng đất ở Trung Quốc

thanhkt

Phúc như đông hải- thọ tỉ nam sơn!

Cho góp ý tí, bức tranh đó không còn hay cho lắm, sai lỗi cơ bản. ""Phúc như đông hải - Thọ tựa lam sơn" sai câu đến vần, đọc người ta cười chết.
Tỉ là tỷ (đúng chính tả: là y dài nhé). Thọ tỷ nam sơn. PHÚC NHƯ ĐÔNG HẢI - THỌ TỶ NAM SƠN.

Bạn gỗ nhiều, mình nghe nói có gỗ Gạc Nai, không biết bạn có hình ảnh không, cho a em xem với nhé
Cảm ơn.
Trân trọng.

Coba

Kết ông Di lặc cưởi lân, thủy tùng màu và vân chuẩn, đục đẹp, tuy nhiên đế của con lân hơi nhỏ nên thấy thế hơi yếu. bưa nay kiếm được ông như này hơi bị khó.