Niềm vui của mình nhưng chắc sẽ là niềm buồn của người khác...^^

huutuanqc

Hum nay là ngày vui của mình nhưng sẽ là nỗi buồn của ng khác.........Đang ngồi đánh Liên Minh Huyền Thoại vs thằng em.......Mới vô trận chưa có đánh được j hết........bỗng mấy chú chim đang phơi nắng trên lầu sổ giọng......đấu đá vs nhau.......mình nghĩ ngay là có chim ngoài về......Đúng như mình nghĩ các bác ạ......e chạy ra phía trước xem thử thế nào......thì nhìn lên .....ôi.....1 chú chào mào đang chơi vs mấy chú chim của mình.......hehhe.....thấy đã rồi đó nha......chạy cái ù lên trên lầu.....nhưng không quên xin ông địa 2 trái chuối ( mama mới cúng rằm ^^)......Chạy lên lấy lồng bẫy mồi đem ra treo.....ôi.....sao lại gần mà chú nó vân ko bay nhỉ........Rồi.....chim của ai xẩy đây mà......nghe mừng rồi đây....^^. Sau khi mượn lồng bẫy xong muk không bẩy được......mình đành lấy chú chim con ra ngoài để lấy cái lồng......mình bỏ trái chuối vào trong lồng......mình đoán chú chim sẽ đói nên mình mở của lồng ra cho nó vào ăn.......khoảng 3p sau mình đi xuống dưới nhà nhìn lên......thì thấy em nó đang bu bên ngoài lồng......mình đoán chú ấy sẽ bay vô ăn thôi....nên lon ton chạy lên lại........lên đứng ở cửa nhìn ra thì ôi....chú nó đã bay vao lồng đứng ăn chuối ngon lành.......hjhjh......các bác biết sẽ làm j rồi chứ......E chạy ra từ từ rồi đóng cửa lồng lại.....heheh....thế là thu phục được em nó mà không cần lồng bẫy....hjhjh.Em nó sổ giọng Huế......các bác xem giùm xem có phải Huế ko nhé..
Đây là 1 số hình ảnh e chụp chú nó....^^

Sửa lần cuối:

khanhnhi

Lộc trên trời rơi xuống, chú này có duyên với bạn đấy, cố gắng chăm chút e nó nhé.Nhìn dáng e phê quá nhất là cái yếm, đẹp thôi rồi

huutuanqc

Thank mấy bác nha.Em sẽ cố gắng chăm nó xem sao....em nó ở ngoài trời xổ giọng kiểu huế....mà sao h nhốt em nó lại em nó cứ kêu wit tiu wiu......heehe.....nhìn cái tách nó nhỏ nữa....><..ko biết có phải mái không nữa....hjhj..

chaomao cui

Thank mấy bác nha.Em sẽ cố gắng chăm nó xem sao....em nó ở ngoài trời xổ giọng kiểu huế....mà sao h nhốt em nó lại em nó cứ kêu wit tiu wiu......heehe.....nhìn cái tách nó nhỏ nữa....><..ko biết có phải mái không nữa....hjhj..
chắc e nó còn lạ nhà đó. Thử chăm 1 thời gian nữa đi bạn. Còn thấy nản thì có thể chuyển nhượng, mình có thể giúp chăm sóc cho.....hehehe.

hieu_mobile84

Chắc chim mái nhà ai thả đi đó mà :D