Niềm vui mới, khà khà

gaututi

đi bẫy chim già ko đc, nhận ngay quà chim non

clip bẫy cặp đôi hoàn hảo, hót suốt , dạn người, nhưng khôn vô cùng ( nghi chim sổng, hoặc đã từng lọt bẫy)
Chinh chiến mấy ngày mà ko đc. đặt cả keo bẫy chim cũng thua luôn

Mấy ngaỳ mật phục ko chiến đc bố mẹ, tự dưng ở trên trời rơi gần gốc cây em chào mào non, nhìn thấy mèo đang vờn,
trong cái rủi lại có cái may, mèo con nên ko đớp con chim 1 phát, em mang về chăm mấy ngày, ko biết trống hay mái nữa

chuyên gia phân biệt xem trống hay mái nào

Mink

Thấy bạn đăng mua chim non hoài mà chưa được, bây giờ có ụrồi đó. Cái gì cũng phải từ từ, lộc đến rồi đấy, vui lắm bác nhie. Chim còn bé thế kia, không phân biệt được trống hay mái. Chúc mừng !!!

gaututi

Thấy bạn đăng mua chim non hoài mà chưa được, bây giờ có ụrồi đó. Cái gì cũng phải từ từ, lộc đến rồi đấy, vui lắm bác nhie. Chim còn bé thế kia, không phân biệt được trống hay mái. Chúc mừng !!!
vâng, em giao mua chim non 2 tháng rùi mà ko mua đc, tự nhiên có lộc , vui lắm , cố gắng chăm em ý vài tháng xem trống hay mái,
miễn là chim chào mào là vui rùi

ledinhnhan01

hehe, có duyên rồi, chúc em nó mau lớn, clip riêng tư rồi , anh chỉnh lại cho ae xem với ^^

gaututi

E nó có duyên với bạn đó.chúc mừng bạn hi
công nhận là có duyên với em nó, hôm mới bắt đc nhìn em ý yếu và kiệt sức. 3 ngày chăm nhìn có sức sống hẳn

hehe, có duyên rồi, chúc em nó mau lớn, clip riêng tư rồi , anh chỉnh lại cho ae xem với ^^
chẳng sửa đc bạn à, ko có mục sửa bài viết, mà chẳng hiểu sao lại bị riêng tư, rõ ràng up lên mình để công khai mà

noucamp98960

Theo mình thì e nó có thể là mái và cũng có thể là trống hiii. Nói chơi thui, chim non thì khó đoán. Mong e nó ko phụ công săn sóc của bạn.

gabong

11 lông đuôi chưa chắc trống, vì con trống thường có 12 cọng...nhưng theo e đoán chú này trống..đầu to, mặt sáng, cái mỏ hơi dầy chút

tranhathi

Theo mình em này chim mái, nhìn mặt xinh thế trống sao đc. Đùa chút chứ nhỏ xíu lại nhìn qua ảnh khó biết lắm..........

tdinh

theo mình được biết nếu ở có 1 con thì con đó chắc là trống rồi

gaututi

11 lông đuôi chưa chắc trống, vì con trống thường có 12 cọng...nhưng theo e đoán chú này trống..đầu to, mặt sáng, cái mỏ hơi dầy chút
Mình cũng thích là trống, chứ em ý có duyên với mình trống hay mái cũng nuôi tốt cho em ý, sau này ghép sinh sản cũng đc mà

Theo mình em này chim mái, nhìn mặt xinh thế trống sao đc. Đùa chút chứ nhỏ xíu lại nhìn qua ảnh khó biết lắm..........

Mái cũng đc bạn à, nhưng hơi buồn xíu thôi,muốn em ý là trống để huấn luyện thành chim mồi, hjhj hơi vất vả

theo mình được biết nếu ở có 1 con thì con đó chắc là trống rồi

Mình ko biết ổ có mấy con, nhưng mình bắt có 1 em này đang truyền trên cây khế nơi mình đặt bẫy chim. thế là nhặt đc dưới đất

tuấnbg

Bác thử kiểm tra coi có sợi lông nào ở gáy mọc dài hơn bình thương k.neu co la chuân rùi đó

gaututi

tuấnbg.192566 nói:
Bác thử kiểm tra coi có sợi lông nào ở gáy mọc dài hơn bình thương k.neu co la chuân rùi đó

khó phân biệt chim non lắm, thôi đằng nào cũng nuôi, giờ thả thì em ý sẽ chết

gaututi

Bở con non vào lồng bẫy treo ra lại là dính cả bố lẫn mẹ
thả vào lồng bẫy 2 ngày mà ko đc bác ạ. chim bố mẹ ko vào luôn ,khôn lắm, toàn đậu gần nhìn ngó thôi, em còn làm mấy hộp keo bẫy tạo cành quanh lồng bẫy, thế mà nó cũng ko bám luôn, 2 ngày ko đc đành thôi, cho chim non về ko ốm chết