Nuôi 1 con, nên chăng?

djoangg

Chào các bác, ở đây có bác nào bận bịu, chỉ nuôi 1 con chào mào không ạh?

Em đợt này bận quá, đang tính chỉ để lại 1 con nuôi thôi, như vậy thì hàng tuần vẫn có thời gian đưa em nó đi dãi dợt 1 tiếng vào 2 ngày cuối tuần. Các bác nào có kinh nghiệm tương tự cho em xin ý kiến chỉ đạo với. Thankiuvinamiu!

tranphudung7

1 con chim bác sẽ xuống đấy..đã nuôi phải nuôi ít nhất 2 con..treo như vậy chim sẽ hot qua hot lại..căng nhanh hơn và đè nhau sẽ cùng nhau đi lên bác nha...thân!

djoangg

Thanks bác, em nghĩ nuôi 1 mình nó cũng tội, để 2 em cho nó có bầu có bạn vậy.
Có bầu có bạn can chi tủi, cùng gió cùng mây thế mới vui, hehe.

cuong1984

Chăm chim thời điểm thay lông

Xin hỏi mọi người:
Mình có chú Mào Bắc to con, đẹp rai, gọng tốt. Đang thay lông dở, mà nuôi đc gần 2 năm lồng nhưng vẫn nhát. Đợt này thay lông mình bận ko có nhiều time chăm sóc nên mình mở 1/2 áo lồng cheo chim chỗ hành lang người hay qua lại, tuân tắm 1 hoặc 2 lần. Như vậy liệu có đc ko vì mình muốn vừa thuần chim vừa chăm thay lông lun.
Các cao thủ cho ý kiến nha.

dek113

Xin hỏi mọi người:
Mình có chú Mào Bắc to con, đẹp rai, gọng tốt. Đang thay lông dở, mà nuôi đc gần 2 năm lồng nhưng vẫn nhát. Đợt này thay lông mình bận ko có nhiều time chăm sóc nên mình mở 1/2 áo lồng cheo chim chỗ hành lang người hay qua lại, tuân tắm 1 hoặc 2 lần. Như vậy liệu có đc ko vì mình muốn vừa thuần chim vừa chăm thay lông lun.
Các cao thủ cho ý kiến nha.

vậy cũng được bạn ak,chim thay lông xong,gần người sẽ mau dạn thôi mà
chúc bạn có chú chim hay
thân!

leminhkhp

Nuôi một con cũng được nhưng mà phải cho đi dượt thường xuyên mới hay lên được

King Bird

nuôi 1 con thì cũng được bạn ah. chim sẽ có lãnh thổ riêng và độ căng đều ổn định :)