nuôi chim hay nuôi gà đây ạ

DucNguyen1306

Clip của 1người anh , mình post lên cho vui thui

Cái clip dưới này mới quay, ổng kiếm đc tổ chào mào cho chim non vào là có ngay bố đỡ đầu

maluotwep

Bác có trang trại chào mào hoành tráng quá ! Ước gì....Cảm ơn bạn đã chia sẽ, chúc ngày càng đông vi he

neo

ok vậy là tốt rồi . nhìn 2 con chim non tội nghiệp thật , nhưng dù sao có chim bố đút như vậy là yên tâm rồi
chỗ này ở đâu vậy bạn , bữa nào mình thấy tổ chim non mình lựa 1 con về gởi
bạn nên để cào cào , dế , sâu sữa , trái cây nhiều loại cho bố nó dút cho chim con nha
chúc bạn thành công

chickenchoac

Đúng là không có gì là không thể. Mình cũng chỉ có ước muốn quanh nhà có đàn chào mào như vậy, ghép 2 cặp sinh sản cứ đẻ trứng ấp nửa chừng lại hỏng, chỉ mong nó nở khôn lớn thả ra quanh nhà như vậy, sáng nay thấy cả 2 em mái đều đang nằm trong ổ, rút kinh nghiệm mấy lần trước không dám ngó vào tổ nữa. Có bác nào có kinh nghiệm ấp trứng chào mào bằng máy ấp hay đại loại gì đó tương tự khi chim bỏ ấp không? Đầu năm tới giờ 3 lần như vậy, thấy nó bỏ ấp 3-4 ngày em thử đập trứng của nó ra thfi đều thấy đã tự hình hài chim con trong trứng rồi, ngẩn ngơ quá. Đầu năm tới giờ mới đc 1 lứa cu gáy mà thế quái nào nó đẻ có 1 trứng, giờ chim non mọc lông sắp đủ rồi ạ :D

xellosak

thích thế

DucNguyen1306

Bác có trang trại chào mào hoành tráng quá ! Ước gì....Cảm ơn bạn đã chia sẽ, chúc ngày càng đông vi he
Ko phải của em bác ạ, em ở nội thành Hà Nội lấy đâu ra đất rộng vậy. Cái avi này của 1 ông anh trên Phú Thọ. Nhìn đã mắt lắm