Nuôi vậy có sinh sản được không?

tinbmt1975

Mình thả trong avi 4 chú chào mào, 2 còn là chim trống, 1 con là chim mái, còn 1 con chưa xác định được, sáng nay thấy chim mái tha rác và mình làm cho nó cái tổ, nuôi 4 con như vậy có đẻ không?

chickenchoac

Khó đẻ khi nuôi chung lắm bạn ơi, trương hợp là chào mào bạn bắt cả đàn và aviary của bạn phải thật rộng thfi may ra mới đẻ được

dungqn

Chắc là khó, chưa thấy ai nuôi như vậy. Nhưng bạn cứ thử, cách nuôi cũng sáng tạo mà bạn!

tinbmt1975

Chắc là khó, chưa thấy ai nuôi như vậy. Nhưng bạn cứ thử, cách nuôi cũng sáng tạo mà bạn!
Mình cũng đang thử xem sao, đang tăng cường thức ăn và bổ sung thêm sâu hàng ngày, hy vọng là thành công, bởi vì chim trong lồng avi cũng đã khá lâu.

phát

cách đây mấy năm, có 1 anh ở Bình Dương chia sẻ trên web aquabird.com.vn. Anh này nuôi hơn chục con chào mào trong aviary to. Một thời gian sau có 1 cặp làm trùm, chiếm trọn cái aviary làm tổ sinh sản và đuổi đánh hết những con còn lại.

showluo

Nuôi thế này, sẽ có 1 đôi bắt thành cặp, và đánh tan tác lũ còn lại, mình đã từng nuôi 4 con, 2 mái 2 trống trong 1 avi, cuối cùng chỉ còn lại 1 đôi duy nhất, nó đánh nhau mổ toác cả đầu

tinbmt1975

Mình thấy 1 đôi bắt thành cặp, còn đôi kia không thấy gì cả, avi cũng rộng nên không lo chúng đánh nhau, nuôi chung khoản 2 năm rồi, trước đây nuôi nhiều bắt dần ra nên còn lại 4 con thôi.

showluo

Khi nào nó đẻ rồi ấp, rồi nở trứng thành con thì nó mới đuổi lũ kia đi