Phân chào mào ra sao Là chim đang khỏe

Pleikupho

Sau 2 lần làm cám em thấy phân chim ko dc khô cho lắm, nếu ko muốn nói Là ướt. Vậy ae cho e hỏi là Phân chào mào luôn luôn ướt hay do cám e cho ăn có vấn đề, Phân chào mào có khô như Phân của chích chòe ko?

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ăn trái cây -> ra lỏng ( Không có vấn đề ).
Ăn cám ra lỏng -> ra lỏng ( Có vấn đề ).
Chào Mào là loài ăn hoa quả , nên nhiều khi nó đi phân lỏng cũng không sao , quan trọng là xem biểu hiện của chim , chứ khó mà " Nhìn phân đón bệnh được "

Vài lời bà tám !

Thân , black_fish9402 ,

Pleikupho

Ăn trái cây -> ra lỏng ( Không có vấn đề ).
Ăn cám ra lỏng -> ra lỏng ( Có vấn đề ).
Chào Mào là loài ăn hoa quả , nên nhiều khi nó đi phân lỏng cũng không sao , quan trọng là xem biểu hiện của chim , chứ khó mà " Nhìn phân đón bệnh được "

Vài lời bà tám !

Thân , black_fish9402 ,
chim thì vẫn hót hét bình thường. vẫn có thái độ tốt hơn trc

hoantq

Member
chim thì vẫn hót hét bình thường. vẫn có thái độ tốt hơn trc
Vậy thì không vấn đề gì. Có lẽ là cám em làm nhiều chất nên em chim chưa hấp thu hết được nên phân lỏng chút thôi. Quan sát xem rồi làm mẻ sau giảm bớt lượng đạm đi./.

Pleikupho

Vậy thì không vấn đề gì. Có lẽ là cám em làm nhiều chất nên em chim chưa hấp thu hết được nên phân lỏng chút thôi. Quan sát xem rồi làm mẻ sau giảm bớt lượng đạm đi./.
Chi có cám ba vì, đậu xanh, đậu phọng, tép sông, kỷ tử, mật ong. Em làm mẻ cám sau này ra đẹp lắm, thơm nữa, thấy bọn chim ăn cũng nhiều hơn trc, nhưng đi phân ko khô nên thấy nó chưa ổn.hic

chuột nhắt

đúng là chưa ổn thật thường chào mào mà ăn hoa quả thì phân ướt còn ăn cám không thì phần chỉ hơi ướt thôi chứ không đi ra teo toét đâu:)) bác xem lại xem cám đã khô hẳn chưa. nói chung còn nhiều vấn đề cám của bác không có trứng, nên ở đây có thê là chất lượng cám không đảm bảo vd như bavi hoặc lạc nhiều dầu.... . đôi lời có gì ko phải bác bỏ qua.

Pleikupho

đúng là chưa ổn thật thường chào mào mà ăn hoa quả thì phân ướt còn ăn cám không thì phần chỉ hơi ướt thôi chứ không đi ra teo toét đâu:)) bác xem lại xem cám đã khô hẳn chưa. nói chung còn nhiều vấn đề cám của bác không có trứng, nên ở đây có thê là chất lượng cám không đảm bảo vd như bavi hoặc lạc nhiều dầu.... . đôi lời có gì ko phải bác bỏ qua.
Ah wen, cám có trứng nữa.hihi. Chim đi phân ko khô như chòe chứ ko tới nỗi toe tóe như nước. Hihi. Thanks bạn nha. Mình sợ cám làm chưa đạt dộ chín nên chim bị tiêu chảy Nhưng mình đã bỏ vào lò vi sóng rồi nên Mình nghĩ đã chín, với lại Mình có rang đi rang lại cho cám thật khô nữa.hic