Phơi sương cho chào mào

Hải Băng Giá

Có nhiều người khuyên em nên phơi sương cho chào mào từ 5h sáng, nhưng em không biết cách thức như thế nào và làm như thế có tốt không. Xin các Bác chỉ giáo

tuanlv115

Tốt không thì không biết . Nhưng ngoài thiên nhiên tầm 5h sáng là chúng nó mò đi ăn rồi hót inh ỏi ^^.

khoảng thời gian đó là bắt đầu cho chim ra được rồi bạn.cứ quan sát theo tự nhiên của chào mào thôi .chúc bạn thành công !

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
sáng nay vừa thử phơi thì chim đang lông cũng chịu hót lắm.. mai phơi tiếp thử xem sao

Hải Băng Giá

sáng nay vừa thử phơi thì chim đang lông cũng chịu hót lắm.. mai phơi tiếp thử xem sao
Hj sáng nay mình cũng cho chim treo ra cây lúc 5h sáng, thấy nó hót và sổ bọng khá nhiều, mình sẽ thử áp dụng 1 tháng thử có tốt hơn không. Chắc cũng giống con người 5h sáng dậy đi bộ là tốt nhất

Pleikupho

đủ thứ loại phơi. phơi nắng phơi sương, có người phơi cả mưa khi chim thay lông...............hihi. nghĩ cũng vui quá. mong ae sẽ có kết quả tốt

DAT777

Mấy bác có sân vườn còn phoi sương được . Còn e nhà gần đường phoi 5h chắc lâu ngày cũng bi chim tặc đua quá hihi

huang

chỉ sợ tầm đó ra sớm quá chim lạnh thôi.................chim trong lồng nó có như chim ngoài thiên nhiên đâu

huang

m ko thấy ai làm việc này mấy, ngay cả cao thủ chơi chim ở Hn chim ăn cờ mà họ cũng ko làm thế
chủ yếu phơi nắng và tập lực thôi, thiết nghĩ cũng ko nên cầu kỳ quá làm gì, con chim đã hay rồi chỉ cần tập lực cho nó chơi bền hơn thôi
ý kiến cá nhân

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Phơi sương cũng khá là tốt cho chào mào. Có thể chữa được vài tật, ý nghĩa của việc phơi sương là làm cho con chim có môi trường sống hợp với thiên nhiên.
Ông bạn mình nuôi chim bỏ trong Avi thả thí ngoài trời phơi sương nắng, Chim luôn có độ lửa thích hợp. Nhiều con bị bệnh bỏ vào cũng khỏe hẳn lên.

jackychang

chỉ sợ tầm đó ra sớm quá chim lạnh thôi.................chim trong lồng nó có như chim ngoài thiên nhiên đâu

Ko sợ lạnh đâu bạn

Nhà mình nhiều khi để ngoài trời (ko gió) suốt đêm chỉ trùm áo lồng lên lóc thôi mà vẫn cứ phang ầm ầm. Quan trọng là con chim cần thích nghi dần dần chứ đừng áp dụng ngay 1 phát là toi cơm luôn.

PhiSon

phơi sương rất tốt cho chim, nhưng áp dụng tùy vùng khí hậu khác nhau và củng tùy vào thể trạng của chim như thé nào. Thời gián cần thiết nhất vẫn là 5h sáng cho đến 8h (phơi nhẹ nắng) nếu các bạn có thời gian rãnh rổi, mang ra các bạn sẽ thấy ro là chim rất linh hoạt giống như đang tập thể dục vậy @@ nhưng theo mình thì 1 tuần nên 2>3 ngày áp dụng thôi, liên tục nhìu ngày quá có khi em nó ho hụ hụ thì nguy :D !

chaomaotd

Chim nhà mình có nhiều con ở ngoài vườn 24/24 . Lông lá rất mượt, chim rất khỏe.

Hải Băng Giá

phơi sương rất tốt cho chim, nhưng áp dụng tùy vùng khí hậu khác nhau và củng tùy vào thể trạng của chim như thé nào. Thời gián cần thiết nhất vẫn là 5h sáng cho đến 8h (phơi nhẹ nắng) nếu các bạn có thời gian rãnh rổi, mang ra các bạn sẽ thấy ro là chim rất linh hoạt giống như đang tập thể dục vậy @@ nhưng theo mình thì 1 tuần nên 2>3 ngày áp dụng thôi, liên tục nhìu ngày quá có khi em nó ho hụ hụ thì nguy :D !
Chắc phải như thế này quá áp dụng thử cho 1 em sau này xem kết quả có tốt không. hj

huynguyen0502

chào bạn!
phơi sương có 2 kiểu:
kiểu thứ 1: là phơi lúc chú chim của mình đang thay lông gần xong.nó giúp cho bộ lông của chú chim bóng mượt hơn
kiểu thứ 2: đó là lúc chú chim đang trong quá trình lên lửa anh nên cho chim 1 tuần 3 lần phơi từ 5 giờ sáng nhưng tùy theo khu vực nha bạn.phía bắc khí hậu lạnh hơn nên khó áp dụng khoảng thời gian này còn phia nam và trung thi dễ hơn.bạn nhớ cắt 1 tấm vải mỏng tủ lên nóc lồng kho phơi chú chim nha.tránh cho chu chim chưa quen không bi cảm lạnh
vài lời góp ý có gì sai anh em bỏ qua

Kheron

Rảnh được luc nào thì phơi Chim lúc đó !! Nhưng điều quan trọng là phải Đề Phòng Chim Tặc !! Cào Cào, tắm nắng, tắm mưa, tắm nước, vâng vâng và vâng vâng ... Nói chung rảnh thì làm , không rảnh thì trùm lại để trong nhà ( Nhớ Khóa Cữa cẩn thận ) :)