Phơi Sương

Hải Băng Giá

Mình có chú chim bổi già nuôi được 7 tháng lồng mà lúc chơi lúc không, chơi rất yêu mặc dù thức ăn + tắm nắng đầy đủ. Dạo gần đây mình phơi sương lúc 5h15 sáng và để đó phơi nắng lúc 7h - 8h nữa mình thấy chú chim đã căng lửa hơn nhiều. Hôm nay sách đi dợt thấy em nó đấu gần 40 phút vẫn hót và đấu căng, sau đó tủ lồng và sách về. Hjhj phải luyện em nó dần dần thôi. hehe mừng quá không có máy xịn nên chưa quay được video cho các bác chem. Không biết thường xuyên phơi sương + tắm nắng như thế có ảnh hưởng gì không các bác.

1269

Theo mình thì không ảnh hưởng gì hết cả. Vì tập tính loài chim ngoài tự nhiên cũng dậy sớm mà.
Nhưng sợ là phơi nhiều quá bạc hết lông chim thì khổ lắm kakakaka

minhgas

Chào mào cùi bắp
Bác có thể nói thêm phơi sương có tác dụng gì không? Hồi nào tới giờ mới nghe phơi nắng chứ chưa nghe phơi sương chim căng lửa cả? Các bác nào vô đay lí giải hộ tôi cái. Thanks

nghiemnv

Bác Hải có chú chim pro quá, 7 tháng lồng mà chơi giàn là thuộc loại chim xịn đấy bác, khi nào làm 1 quả videos clip cho ae chiêm ngưỡng với nhé. hì hì.

shopthuhavd

Mình có chú chim bổi già nuôi được 7 tháng lồng mà lúc chơi lúc không, chơi rất yêu mặc dù thức ăn + tắm nắng đầy đủ. Dạo gần đây mình phơi sương lúc 5h15 sáng và để đó phơi nắng lúc 7h - 8h nữa mình thấy chú chim đã căng lửa hơn nhiều. Hôm nay sách đi dợt thấy em nó đấu gần 40 phút vẫn hót và đấu căng, sau đó tủ lồng và sách về. Hjhj phải luyện em nó dần dần thôi. hehe mừng quá không có máy xịn nên chưa quay được video cho các bác chem. Không biết thường xuyên phơi sương + tắm nắng như thế có ảnh hưởng gì không các bác.

Pác phơi sương em nó tầm 3 giờ sáng đến 7giờ là cho tắm nắng luôn đến 11 giờ đem vô, cứ như vậy chim Pác vô lửa cực đỉnh luôn, ha ha :D:D

Hải Băng Giá

Bác Hải có chú chim pro quá, 7 tháng lồng mà chơi giàn là thuộc loại chim xịn đấy bác, khi nào làm 1 quả videos clip cho ae chiêm ngưỡng với nhé. hì hì.
quá khen, chim già rừng thôi, nhát lắm bạn. hehe thấy nó lên lửa cũng mừng quá

Hải Băng Giá

rứa phơi sương có tác dụng j hả bác

Bác có thể nói thêm phơi sương có tác dụng gì không? Hồi nào tới giờ mới nghe phơi nắng chứ chưa nghe phơi sương chim căng lửa cả? Các bác nào vô đay lí giải hộ tôi cái. Thanks
Em nghe người ta nói em học theo thôi, do cứ 5h15 em dậy tập thể dục nên cho chú chim phơi sương luôn. Hjhj cũng có thể rèn luyện sức khỏe giống mình mà. khakha thấy chim có sức cũng vui chứ bác

minhtuantbvn

em có tên mồi ở ngoài nắng mưa suốt,đi bẫy chiều mải đá bóng e để ngoài rừng luôn,mai bẫy sớm kakaka mà phong độ kiếm tiền vẫn đều đều 3 mùa lông rùi

vuthiyennhi

Pác này chăm chim kỹ ghê, sáng dậy sớm phơi sương nữa. Nhớ phơi đồ cho vợ con luôn nha pác, không thì vợ nó cho pác và chim cùng phơi luôn á. Nhớ hứng nước sương cho nó uống nữa chắc căng cứng luôn, hehe

Hải Băng Giá

Pác này chăm chim kỹ ghê, sáng dậy sớm phơi sương nữa. Nhớ phơi đồ cho vợ con luôn nha pác, không thì vợ nó cho pác và chim cùng phơi luôn á. Nhớ hứng nước sương cho nó uống nữa chắc căng cứng luôn, hehe
Nghe người ta bày nên em làm theo thôi bác ơi, mình tập thể dục rồi tiện thể cho chim tập luôn(2 loại chim đều tập). hehe

bloodorchid

Mình góp ý xiu, Thực ra phơi sương rất tốt cho chim
thứ nhất chim sẽ có bộ lông đen mượt nếu thường xuyên phơi
Thứ 2 chim sẽ có cảm giác "trở về với rừng" lúc tan sương là nắng đến cái này thích hợp với chim bổi già nên vào lửa rất nhanh.
Đôi lời góp ý các bác chém nhẹ tay

phuongcty470

Ở TP thì mấy khi có sương mà phơi, 5h dậy đem chim ra ngoài ko để ý ko chừng đến 7h ko thấy chim đâu ấy chứ hehe.

mecm

phơi sương rất tốt cho chim,mình có con chim 5 mùa bị suy mà đem phơi 2 ngày chéc như điên