Phượt...Niềm Đam Mê!

Những ngôi nhà gỗ mộc mạc với chiêc lồng ép bỗi cũ kỹ-cho ta một cảm giác rất bình dị giữa núi-suối-rừng.

Thôi thì đã đến với cái nôi của 1 trong những dòng chim Chào Mào có giọng hót hay. Hai ae quyết định tìm chim bổi về chăm để tự tạo cho mình chút cảm giác chờ đợi và kiên nhẫn của thúc chơi chim.

Với nơi này thì Đức QN quá đỗi thân quen với bà con vì đã có nhiều chuyến đi đến đây cùng bà con những lúc lễ hội hoặc.....! Vậy nên biết Đức cần tìm chim sông kon bổi, bà con rất nhiệt tình giới thiệu những con chim mà chính bà con bẫy được khi đi rẫy hay treo lụp sau nhà.

Không cần phải chọn lựa bổi nữa khi bà con nhất quyết sẽ không lấy tiền mà sẽ kỉ niệm cho Đức Qn và anh Đức Bụng Bự 1 con bổi.

Hai anh thanh niên cẩn thận "gói món quà bản xứ" cho 2 ae tụi Đức.

Và đây, món quà tình cảm của bà con. Rất gấu!

Quá đẹp. Giọng thì hơn 10 âm.

Làm píc kỉ niệm.

Chuyến đi kết thúc, công việc tiến triển tốt và đọng lại tinhf cảm của bà con vùng núi giành cho 2 con người đồng bằng. Phần nào đó gắn kết chặt hơn nhờ qua con chim Chào Mào.

Thân chào ae và chúc sức khỏe!
Đức QN.

chimcuccu!!

hay quá đức làm du lịch nên có nhiều cơ hội đi ngắm và chiêm ngưỡng những vùng quê và đặc biệt lại có được tình cảm của bà con nơi đó và 1 điều đặc biệt hơn nữa là có quà mang về chúc mừng bạn chuyến đi tốt đẹp mặc dù thời tiết có vẻ k ủng hộ lắm.

hay quá đức làm du lịch nên có nhiều cơ hội đi ngắm và chiêm ngưỡng những vùng quê và đặc biệt lại có được tình cảm của bà con nơi đó và 1 điều đặc biệt hơn nữa là có quà mang về chúc mừng bạn chuyến đi tốt đẹp mặc dù thời tiết có vẻ k ủng hộ lắm.

Dạ chuyến đi lần này là vì tụi em đi công việc nên dù nắng hay mưa cũng phải đi anh ạ. Mưa nhưng đến với bà con-được vào nhà-được sửu ấm bên bếp lửa và được nghe chim hót. Ôi nóng trong người lắm anh ơi. hehe

chimcuccu!!

Dạ chuyến đi lần này là vì tụi em đi công việc nên dù nắng hay mưa cũng phải đi anh ạ. Mưa nhưng đến với bà con-được vào nhà-được sửu ấm bên bếp lửa và được nghe chim hót. Ôi nóng trong người lắm anh ơi. hehe
ok tuyệt vời mình cũng đã có dịp như vậy rồi và vẫn muốn được có lại cảm giác đó . 29 này đà nẵng thi có hàng cướp giải k đức.

ok tuyệt vời mình cũng đã có dịp như vậy rồi và vẫn muốn được có lại cảm giác đó . 29 này đà nẵng thi có hàng cướp giải k đức.
Dạ em bận tham gia cắm trại huyện Điện Bàn không đi thi anh ak. Chắc cho tụi chim nó nghỉ ngơi thư giản dợt này!
Anh nay còn nhiều chim không a?

xấu.điên

Em cứ ngỡ là chim sông kol hiện nay k còn nữa nhưng qua phóng sự của anh thì lại mở ra niềm hi vọng của những ng mê chim.em mạo muội nhờ anh tuyển giúp 1 em mộc hoặc mộc dở thái độ tốt 1 chút được không ạ.

Em cứ ngỡ là chim sông kol hiện nay k còn nữa nhưng qua phóng sự của anh thì lại mở ra niềm hi vọng của những ng mê chim.em mạo muội nhờ anh tuyển giúp 1 em mộc hoặc mộc dở thái độ tốt 1 chút được không ạ.

Chào bạn. Sông Kon vẫn còn ngoài thiên nhiên nhưng số lượng rất ít. Và thông tin Sông Kon đã hết, đã cạn kiệt là do các nhà buôn tung tin để đẩy giá chim bổi lên cao.
Ban ơi, Đức đành cáo lỗi từ chối bạn chuyện tuyển giúp chim bổi. Thời gian này mình hơi bận và cũng hơi nhát việc tuyển chim. Mình không giúp đc bạn rồi. Hẹn bạn, nếu có dịp về Quảng Nam, mình sẽ sắp xếp thời gian đưa bạn đi tuyển ha.
Thân.

nhozkoy

Mih chua toi do bao h nghe ban noi mak cug muon di qa. Khi nao di tip cho dj ké nhaz chủ thớt. Ờ mak di choi hay di bẫy chim z....

Chú này đi với chim mái nên căng lửa quá,chuyến đi quá tuyệt.

Bài viết có hình ảnh của hai chuyến đi. Một chuyến có mái Ngủ Đoãn và một chuyến có trống Bụng Phệ. chuyến nào cũng PHÊ. hehe. Thanks.

Mih chua toi do bao h nghe ban noi mak cug muon di qa. Khi nao di tip cho dj ké nhaz chủ thớt. Ờ mak di choi hay di bẫy chim z....[/QUOTE
Đi tham quan và tìm chim mua thôi ạ. Chứ bẫy thì....chua lắm.

xấu.điên

Chào bạn. Sông Kon vẫn còn ngoài thiên nhiên nhưng số lượng rất ít. Và thông tin Sông Kon đã hết, đã cạn kiệt là do các nhà buôn tung tin để đẩy giá chim bổi lên cao.
Ban ơi, Đức đành cáo lỗi từ chối bạn chuyện tuyển giúp chim bổi. Thời gian này mình hơi bận và cũng hơi nhát việc tuyển chim. Mình không giúp đc bạn rồi. Hẹn bạn, nếu có dịp về Quảng Nam, mình sẽ sắp xếp thời gian đưa bạn đi tuyển ha.
Thân.
Hì ksao a ah.nhìn ảnh mà a đăng lên thì thấy chin ở đó cũng còn khá nhiều.vẫn còn hy vọng được sở hữu chiến binh sông kol