Quá Buồn

montenhan

Xin chia buồn cùng bác ,bác cứ để lồng nuôi mở cửa lồng treo nơi hay treo nó nhất hi vọng mai nó bay về thăm...

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
xin nghỉ làm cả buổi để đi hóng xem giọng nó chỗ nào,vác em mồi đi mà cũng có thấy bóng dáng nó đâu.tình yêu của em vụt bay rồi :(
Đầu tiên chia buồn với bạn . Nhưng mình thấy có vẻ con chim đó ko có duyên với bạn .Vì chim đã 5 tuổi nghĩa là cực thuần(bạn đã nuôi 1 năm thì cũng đã bắt mặt chủ rồi....).Mình cũng từng bị sổng chim khi tắm quên ko đóng cửa lồng(ko phải 1 mà là 2 lần) con chim Dương Hòa trời 3 mùa a Sơncuaro nhượng cho về nhà mình đc khoảng hơn 5 tháng.Nó bay đi từ khoảng 12h trưa đến tối 5 h lại về hix(đầu tiên xác định là mất ).Bạn hãy cứ thử treo lồng vào chỗ cũ cho đầy đủ thức ăn xem sao. Chúc bạn gặp nhiều điều may mắn! Thân!

Trường Giang

Bác cứ treo cái lồng của nó ở nơi quen thuộc,thức ăn và nước luôn tươi mới,có thể nó sẽ quay lại đó Bác,thằng bạn thân của em nó cũng sẩy rồi về,còn em 2 con nó đi mãi,sáng nào cũng nhìn cái lồng không đang mở cửa mà đau lòng

Chia buồn nếu không có duyên !
Chứ còn đã 5 tuổi lồng thường thì gần như thả ra được rồi bạn ạ ,hi vọng em nó ngày mai sẽ quay lại !

sonbt

Chia buồn cùng bạn. Chim hoảng rồi khó quay về, qua ngày có thể bị ai đó tóm rồi.

vukienvp

Xin chia buồn cùng bạn!
Mong sao em nó nhớ chủ mà quay về, mai bạn thử đi loanh quanh khu bạn ở xem sao, có khi hết hoảng lại quay về đó.
Thân

sinzum

nghe lời mình đi ngày mai nó quay về. Tin hay ko tùy bác. kakakaka. Cứ để chuối + cám sẵn trong lồng đi canh mà đóng lồng cho kịp bác nhé. Thân. Chúc bác may mắn.

bamien

Xin chia buồn với bác! Em nó chắc là bị mèo vờn rồi thế thì hơi khó quay lại đấy và chắc chắn có người bẫy được rồi. Mong rằng em nó được chăm sóc tử tế cho lòng mình thanh thản.