quảng bình có chào mào vùng nào hay ko ạ?

gaututi

em có ông anh nhà ở quảng bình định nhờ bác ý mua 1 con để chơi, ko biết quảng bình có chim chào mào vùng hay ko? bác nào hiểu biết nhiều về chim CM quảng bình chỉ bảo em với

kingbirds_QN

Đa số chim Quảng Bình thì mẫu mã thì ko chê vào đâu được bạn ah.nhưng còn giọng thì nghe k được hay lắm.

Ngan_Nam_Doi

mua CM non hay tỏ ép giọng đi anh ak.... chim dẹp lắm nếu có dkiện mùa này e củng làm vài con CM non nuôi..

gaututi

Đa số chim Quảng Bình thì mẫu mã thì ko chê vào đâu được bạn ah.nhưng còn giọng thì nghe k được hay lắm.
vậy hả bác , vậy thì ko ăn thua gì rồi, định nhờ bắt con quảng bình xem thế nào, bác nói vậy hơi buồn,

gaututi

ai bảo chào mào quảng bình ko hay chứ.ở đâu cũng có chim hay chim dở.mà cũng tùy sở thích từng người chứ.các bác thử xem e này chơi thế nào.100% quảng bình đấy. chưa căng lắm đâu https://www.youtube.com/watch?v=iK_lgBZdnxA
chim ở đâu ũng có chim hay chim dở,nhưng vùng chim quảng bình có vẻ ko đc hay về giọng như huế, đà nẵng..., em thấy ít nhắc đến chim quảng bình,

kingbirds_QN

ai bảo chào mào quảng bình ko hay chứ.ở đâu cũng có chim hay chim dở.mà cũng tùy sở thích từng người chứ.các bác thử xem e này chơi thế nào.100% quảng bình đấy. chưa căng lắm đâu https://www.youtube.com/watch?v=iK_lgBZdnxA
Chim ở đâu k có con hay con dở bạn.Nhưng nói về chất giọng bạn ah, đa số chim ra giọng ngắn và theo sở thích chung thì ae k thích nghe lắm thôi.Còn chim thi đấu thì ko quan trọng chất giọng và vùng miền, chỉ lên giàn thể hiện thôi là đủ.thân

gaututi

Chim ở đâu k có con hay con dở bạn.Nhưng nói về chất giọng bạn ah, đa số chim ra giọng ngắn và theo sở thích chung thì ae k thích nghe lắm thôi.Còn chim thi đấu thì ko quan trọng chất giọng và vùng miền, chỉ lên giàn thể hiện thôi là đủ.thân
em chỉ thích nghe hót, con nào dạn người siếng hót là thích, vậy tông chim quảng bình giống chim bắc rùi, tông ngắn giọng lại ko luyến láy như huế, buồn nhỉ, thôi ko nhờ mua nữa

Mickeycm.batoqn

hay là thế nào là tùy mổi người.có thể ko hay về giọng,nhưng về nc đấu ra cội hay thì sao,đừng quá quan trọng thế,bản thân tôi MT tôi củng sưu tầm chim bắc để chơi,tôi chỉ bỏ 2,5 đồng mà về bây giờ chơi banh cội guàng chim huế quảng nam quảng ngãi nơi tôi thì sao

hoangqbu1989

bạn nào nói chim quảng bình giọng ngắn và không đảo giọng mình nghĩ là chỉ nghe người ta nói thôi, mình đang giữ một chú ba trại. quảng bình giọng dài và hay, nhưng chim đang rất nhát nên hẹn ae lúc nào thuần sẽ up clip cho ae thẩm. chim quảng bình những vùng hay như phong nha, ba trại, đèo đá đẽo ..giờ cũng hiếm ko khác chi chim huế. giá bổi cũng phải 400.500k một con rồi.

N.Park

hihi mình là người Phú Yên , đang nắm trong tay em Quảng Bình 1 mùa , thấy giọng cũng đc , bữa nào làm cái clip cho mấy bác chém chơi , Thân !