rùng mình khi đi côi ,làm ơn chỉ dùm em

nguyentuan3333

chim em đem đi cội chơi là có tật rùng mình ,em phơi nắng thường xuyên luôn ,3-4 bữa tắm ,mấy anh giúp em làm sao cho nó hết rùng mình ,xin cám ơn ( chim vẫn chơi bình thường )

longxp

Theo mình hiểu là em nó ra cội không đấu...nhìn đối thủ rồi xù lông lên rồi rùng mình, sau đó có thể chơi liu riu hoặc không chơi, ngó lơ chỗ khác, cụp mào, v.v.. Nếu đúng như vậy thì em nó chưa chơi cội được.

nguyentuan3333

Dạ không anh ơi ,nó rùng mình nhưng vẫn chơi,nhảy qua nhảy lại rồi rùng mình cái rồi chơi nữa

dungchaomaovt

Dạ không anh ơi ,nó rùng mình nhưng vẫn chơi,nhảy qua nhảy lại rồi rùng mình cái rồi chơi nữa
, do bộ lông xấu và cũng có thể lông đã cũ chim đang muốn rớt lông. khi chim lâu lâu rùng mình nhưng vẫn đấu, không xù,thường đó là dấu hiệu bộ lông đã cũ, chim muốn thay lông. cứ chăm tốt bt rồi chờ ngày em nó xuống lông

chaomao1

chuan?

, do bộ lông xấu và cũng có thể lông đã cũ chim đang muốn rớt lông. khi chim lâu lâu rùng mình nhưng vẫn đấu, không xù,thường đó là dấu hiệu bộ lông đã cũ, chim muốn thay lông. cứ chăm tốt bt rồi chờ ngày em nó xuống lông
ban noi qua chuan?

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Mùa này chim đã thay lông hay chưa?
Nếu chim rùng mạnh+ lắc người có thể là do chim quen nết tắm khô khi đấu
Nếu rùng nhẹ 2 cánh kiểu run run cánh có thể chim sắp thay lông
Nếu chim đã thay lông xong mà run thì do thiếu khoáng+ canxi

nguyentuan3333

Hôm nay em đem ra cội thì nó bớt rùng mình và chơi nhiều hơn chịu xòe cánh khi có chim mới vào .