Rụng lông đầu ah

tiennhut

Chú má trắng của em đang thay lông, bung được xíu mí đỏ, mà đầu trọc rồi ah,
Em cho ăn cám smartheart đỏ, em có cần thay cám k ah,
NẾu thay thì thay bavi đuoc không,
Thay đươc thì em thay cám cho 2 chú còn lại luôn
Cac tiền bối giúp em với, em chỉ mới nuôi đươc 3 tháng thôi.

Vudmc

Má trắng với bổi mới mang về thì cứ cho ăn ba vì thôi, vừa kinh tế lại ko quá nóng. Chim chưa dạn, chưa hay thì ko nên cho ăn cám tốt làm chi. Chim đang lên tách đỏ rụng lông mào là bình thường nhé.
Đừng quên bổ sung thêm trái cây nhé. Nhất là cam,quýt vì trái này chứa nhiều vitamin C, tăng sức đề kháng giúp chim đỡ bị cảm cúm. Nói chung là mỗi ngày 1 loại trái cây thì càng tốt. À mà đừng cho ăn trái cây TQ nhé, chết chim đấy.

tiennhut

Vì thấy nuôi ít nên mình mua cám tốt tí. Giờ tập lại cho ăn ba vì có sao k bạn.
Hai loại cám khác nhau. Màu cũng khác nên chắc phải vào cám lại giống lúc đầu luôn hả. Bỏ vào liền chắc chim k ăn.
Mà nếu cho ăn smartheart k sao thì mình cho ăn tiếp. Sợ cám đó nóng tội nghiệp mấy chú. Hj

ca_chep

cám marheat đỏ ăn dặm dặm thôi . chủ yếu là bavi trộn trứng là ok ròi . chim thay lông ăn trái cây mát nhìu zô . cám ko trọc đầu là phải !!

tiennhut

cám marheat đỏ ăn dặm dặm thôi . chủ yếu là bavi trộn trứng là ok ròi . chim thay lông ăn trái cây mát nhìu zô . cám ko trọc đầu là phải !!

Vậy là smartheart k cho ăn thường được hả. Mình vẫn cho an trái cây cào cào. Mà nó thích cám smartheart hơn.
Vậy để vào lại cám ba vì. Mình cũng bỏ ba vì vào. Mà chắc phải tập lại cho tụi nó an ba vì.

ca_chep

Vậy là smartheart k cho ăn thường được hả. Mình vẫn cho an trái cây cào cào. Mà nó thích cám smartheart hơn.
Vậy để vào lại cám ba vì. Mình cũng bỏ ba vì vào. Mà chắc phải tập lại cho tụi nó an ba vì.
uh cám đó mình cho ăn dặm lúc thay lông thôi , xong lông thì ngưng luôn cho ăn ba vì trứng gà mật ong thôi.

tiennhut

Vâng. Vậy để rảnh e tập làm cám. Vô cám ba vì cho mấy en. Tưởng cám tốt thì tốt chứ. Hj. Cảm ơn các bạn.

tiennhut

Ah. Mấy bạn cho mình hỏi luôn. Chim bổi về hót được 2 3 giọng. Dài nhất 5 âm tiết. Vậy nó có sổ dài thêm được nữa k
Mình mua 180k. Nghe nói chim miền trung thui. Tướng to. Nuôi loại này có tương lai k ah. Em chỉ cần hót lai rai vui thôi
2 chú má trắng thì mới hót được 3 4 am tiết thôi

Vudmc

Tùy con. Có con mua về sổ ngay, có con 2 tuần, 2 tháng, thậm chí 6 tháng mới sổ. Thời gian chim sổ thường phụ thuộc vào độ dạn của chim. Con bổi già của mình những ngày đầu mang về ko hề hót, 2 tuần sau chỉ líu ríu trong miệng, nhưng sau 4 tuần dù chưa sổ nhưng đã hót to hơn trước rất nhiều, chim cũng dạn hơn.

tiennhut

Mình thì không biết chọn chim, mua con to đầu, 2 chú má trắng chắc sau này tât nhiều, giờ cắn áo lồng, nhảy tung tăng lên xuống,