rụng lông mào

chaomaogk

Em có 1 con chuỳên 1 mùa tự nhiên rụng hết mào ,khỏang nửa tháng rồi không thấy mọc lại. Các bác xem gíup e là bị bệnh gì và sao cho mọc lại dc

Mickeycm.batoqn

Thường chim cảnh hay rơi vào thế này,dù lửa hay thang hay CM con nào rụng mào và 2 bên tách con đó sẻ có biểu hiện thay lông rất lâu.Bạn củng nên chăm và ủ kỷ nếu chim chưa rớt lông.Lông mào là nơi xuất phát điểm chậm nhất của bộ lông.Nên phải từ từ,nếu rụng trọc hết có khả năng 2 đến 3 tháng mới đầy đủ,mình rơi vào trường hợp này nhiều nên nắm rất rỏ

tink.lovely9

Thường chim cảnh hay rơi vào thế này,dù lửa hay thang hay CM con nào rụng mào và 2 bên tách con đó sẻ có biểu hiện thay lông rất lâu.Bạn củng nên chăm và ủ kỷ nếu chim chưa rớt lông.Lông mào là nơi xuất phát điểm chậm nhất của bộ lông.Nên phải từ từ,nếu rụng trọc hết có khả năng 2 đến 3 tháng mới đầy đủ,mình rơi vào trường hợp này nhiều nên nắm rất rỏ
Cám ơn anh nhé, ở nhà cũng bị một chú em như thế này 2 tháng rồi, lông cánh và đuôi thì đã đầy đủ nhưng em thấy ở hai tách có xen kẻ mấy sợi lông trắng vì rụng chưa hết và mọc chưa xong, mào thì nhìn cũng bình thường nhưng thấy em nó chéc chéc lại rồi. Cũng đang do dự cho nó đi cafe bắt đầu lại mùa mới, hi ^^

chaomaogk

Cám ơn bác, em ủ em nó dc 2 hôm đã thấy rớt lông đuôi và lông ngực rồi hi

Mickeycm.batoqn

Cám ơn bác, em ủ em nó dc 2 hôm đã thấy rớt lông đuôi và lông ngực rồi hi

Trong trường hợp ủ lông ko nên động vào lồng chim quá,bỏ đầy cóng nc và cám canh sao 3,4 ngày mới lấy lồng chim xuống,chim sẻ rớt lông nhanh,lúc nào chim bắt đầu rớt mạnh hết rồi nuôi lông bắt đầu thúc mồi tươi và tăng cương trái cây có sắc tố đỏ

Pleikupho

Trong trường hợp ủ lông ko nên động vào lồng chim quá,bỏ đầy cóng nc và cám canh sao 3,4 ngày mới lấy lồng chim xuống,chim sẻ rớt lông nhanh,lúc nào chim bắt đầu rớt mạnh hết rồi nuôi lông bắt đầu thúc mồi tươi và tăng cương trái cây có sắc tố đỏ
Không cần cào cào hàng ngày luôn hả a?
A chỉ e cách nuôi lông và từng thời kỳ thay lông luôn đi. Nuôi lửa dc nhưng nuôi lông e kém quá

Mickeycm.batoqn

Không cần cào cào hàng ngày luôn hả a?
A chỉ e cách nuôi lông và từng thời kỳ thay lông luôn đi. Nuôi lửa dc nhưng nuôi lông e kém quá
Thông là người kinh nghiệm mà hỏi anh vụ này sao :)
Thứ Nhất .Anh có một đặc tính nuôi lông là ko cần cho chim tắm,trong thời kỳ nuôi lông anh chỉ cho tắm 2 lần,bắt đầu xong lông hoàn chỉnh anh mới bắt đầu tắm chim dày.
Tác hacj của tắm nhiều là trong quá trình ra lông,lông chim chưa cứng còn nên va chạm nhiều với nước thì khi bộ lông xông nhìn thì mướt nhưng hơi sơ.
Còn tắm nắng chỉ 1 ngày duy nhất dc tắm nắng buổi sáng nửa tiếng,nguyên 1 tuần ủ kỷ.Chim càng yên tỉnh rớt lông càng nhanh.
Chỉ tăng cường trái cây và mồi tươi dai đoạn chim đang ra,vì thông biết là anh nuôi cám Thái đỏ nên lông hậu lúc nào củng đỏ nên ko cần tăng cường sắc tố đỏ nhiều lắm.
Thân Phương Bảo

King Bird

lông mào là lông hoàn thiện gần như cuối cùng của con chim. Thế nên mọc lông lâu cũng là chuyện bt
bản than mình chơi nhưng chưa bị 2 3 tháng bao giờ. bạn có thể xem lại chế độ chăm của mình
1 là chế độ dinh dưỡng đã ok chưa? ae toàn nghe rồi hạ cám bavi để thay lông nhanh thì điều này là sai. vì con chim khi thay lông cần nhiều lực để trút (Mồi tươi như trứng kiến châu chấu hoặc cám tốt) và chưa nói đến vấn đề lông thay ra có đẹp ko? có độ bóng mượt ko hay xơ xác vì thiếu chất.
Theo mình thì bác cứ chăm hoa quả tốt.mồi tươi đầy đủ và cám ổn định là okie

chaomaogk

lông mào là lông hoàn thiện gần như cuối cùng của con chim. Thế nên mọc lông lâu cũng là chuyện bt
bản than mình chơi nhưng chưa bị 2 3 tháng bao giờ. bạn có thể xem lại chế độ chăm của mình
1 là chế độ dinh dưỡng đã ok chưa? ae toàn nghe rồi hạ cám bavi để thay lông nhanh thì điều này là sai. vì con chim khi thay lông cần nhiều lực để trút (Mồi tươi như trứng kiến châu chấu hoặc cám tốt) và chưa nói đến vấn đề lông thay ra có đẹp ko? có độ bóng mượt ko hay xơ xác vì thiếu chất.

Theo mình thì bác cứ chăm hoa quả tốt.mồi tươi đầy đủ và cám ổn định là okie
Không phải là em nó ra lông bác ạ, em nó bị kỉêu như là rụng lông mào trứơc sau đó mới rụng bộ phận khác
E nghe nói là rụng lông mào trứơc khó chơi lắm phải không bác

King Bird

Không phải là em nó ra lông bác ạ, em nó bị kỉêu như là rụng lông mào trứơc sau đó mới rụng bộ phận khác
E nghe nói là rụng lông mào trứơc khó chơi lắm phải không bác
trình tự chim thay lông là từ cánh.rồi đuôi và lông ngực lưng bụng. đít đỏ rồi mới lên đến đầu cơ bạn ah
khó chơi thì ko đúng.vì chơi là bản năng con chim.còn chơi lâu bền hay ko do bạn chăm

chaomaogk

Ngày nào e cũng phơi nắng từ 8h đến 11h,1 tùân e cho tắm 2 lần, mỗi ngày 5,6 con cào cào, trái cây e cũng thừơng xuyên thay đổi, mà củi lửa vẫn kém lắm bác ah

TVC

Em có 1 con chuỳên 1 mùa tự nhiên rụng hết mào ,khỏang nửa tháng rồi không thấy mọc lại. Các bác xem gíup e là bị bệnh gì và sao cho mọc lại dc

Chắc em nó chuẩn bị thay lông đấy mà. Nhẫn nại đợi thời gian nữa xem sao bạn à.