Sàn cầu kiểu mới

ducthitran

Chú chim nhà em nó có kiểu sàn cầu rất chi là đặt biệt này, đổi cầu bán nguyetj hay cầu thẳng nó củng sàn kiểu đó. Chỉ khi kè chim trên dàn mới sàn lại bình thường:D. Em củng po tay cho nó, nhiều lúc nhìn củng thấy vui vui, sợ nhất là mấy em khác hóc nó thì chết:rolleyes:.
Mấy bácd xem cho vui nhé.

ducthitran

có phải bị ngoái không ta
Chính xác là nó bị ngoái đó bác, nhưng em này chỉ ngoái từ cầu này sang cầu khác chứ không bám vanh ngoái nên không biết chửa thế nào, thả vào avi lúc 1 mình căng lên vẩn như thế:(

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con này chính xác bị ngoái, nó ngước cầu rồi nhảy, rất khó chữa!

thodeco

ngoái nặng rồi bác,sàng ji lạ đâu,do bị ngoái chuyên nghiệp đấy :v

tvvuong

chim này bị ngoái rồi ,ko chữa dc dau ,mình cũng có 1 em như vậy ,lý do chim bị như vậy thường là chim má trắng lên ,hoặc hoảng sợ quá sinh tật ấy mà

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Bạn bắt thử hai cầu ngang, một trên một dưới so le nhau có nhiều em hểt đó bạn chúc bạn may mằn

ducthitran

Thank các bác, em này lên dàn đấu thì bao giờ ngoái nhưng hể nghe tiếng em chim ngoài trời nào bắt đầu giở trò ngay:D. Đả thử mọi cách nhưng cách của bác bilado là chưa, để em thử xem thế nào, lồng vẩn để nguyên thế tháo bớt 1 cầu thẳng ở trên là được đúng không bác.

Pleikupho

giống chim nhà e.hehe. kệ nó đi a. ko thì cho vào lụp luyện làm mồi cũng dc

Mickeycm.batoqn

Mất hết giá trị,Mình trước kia củng có 1em mua 3cur bán lại 1 củ,nhìn nản.môi Lân căng lửa La em nó càng năng hơn.ko bám vanh chỉ sàng từ câu này sang câu khác y thế này.Thanh lý đi kể mây con khác bắt chước nha bạn.đem ra Trương chơi ko dc đâu họ sợ làm hư chim của họ nửa

ducthitran

Mất hết giá trị,Mình trước kia củng có 1em mua 3cur bán lại 1 củ,nhìn nản.môi Lân căng lửa La em nó càng năng hơn.ko bám vanh chỉ sàng từ câu này sang câu khác y thế này.Thanh lý đi kể mây con khác bắt chước nha bạn.đem ra Trương chơi ko dc đâu họ sợ làm hư chim của họ nửa
Thank bạn đả góp ý, nhưng em của mình ra trường lên giàn thì không có 1 biểu hiện ngoái nào, chỉ khi về nhà treo lên 1 mình mới giở trò nên mới giử lại.

chuakeo

Lúc đấu dàn mà nó không ngoái thì chẳng sao cả, vẫn ăn cờ nhận giải bình thường, còn chơi 1 mình thì hơi ngứa mắt tý thôi. Nếu bác ở miền bắc mà đã đi thi liên tỉnh rồi thì biết rất nhiều con như con của bác giật cờ liên tục và giá trị con chim đó vẫn cao ngất ngưởng (có tài thì thường có tật mà)

netcom0909

mình có 1 chú má trắng lên khi căng cũng bị như con này và rồi chuyển gì đến cũng sẽ đến đó là sau khi đổi nhiều tư thế cầu, chú nó tự chế nhiều kiểu ngoái đến một lúc ngẫu hứng Santo thế là chấm hết, bán bỏ luôn. Đã thử thả Avi, đổi cầu, đổi lồng các kiểu nhưng ko được. Chúc bác kiếm được cách trị cho chú nó nhé.