Sàn cầu kiểu mới

Haihnbd

có thuốc trị, mang cho nó yếm cổ như người bị gãy cổ cùm thạch cao đấy. Bảo đảm không ngoái, lộn luôn.

Nhoc_113

bị ngoái rồi bạn ơi mình cũng có con giống vậy bạn mún chữa thì bạn chơi 1 cầu thui dễ cầu phụ cho nó đứng là ok k ngoái nữa đâu

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Một cầu chưa chắc hết ngoái 1 cầu nó sẽ đứng một chỗ và ngoái ra sau nhưng k nhảy cầu thôi!

tuanbasskt

Em này mà cho vào lồng vuông thì ngoáy phải biết.
Không biết từ "nghệ nhân" nào đưa ra yêu cầu chim không ngoáy ngữa?
Với mình ngữa hay ngoáy gì chơi tất.

kkhanhrum

bạn nên thay lồng rộng hơn,bố trí khoảng cách cầu xa một tí thì chim sẽ ok

chaomaolan

cho vào lồng vuông có 1 cầu phụ là hết liền bạn ah. mình có 1 chú như thế. bn thử xem

ducthitran

cho vào lồng vuông có 1 cầu phụ là hết liền bạn ah. mình có 1 chú như thế. bn thử xem
Lồng vuông vẩn ngoái bạn ơi. Mới thử theo cách của bác bilado tháo bớt 1 cầu ngang ở trên thấy cu cậu đở hẳn, chỉ bay quanh không thấy ngoái nửa :D

ducthitran

Đúng là gừng càng già càng cay, thank bác bilado, mới đổi cầu cho em nó 2 ngày mà đở hẳn, hầu như là không thấy ngoái nửa kể cả khi có chim ngài bay qua:) .
Có tý clip mấy bác xem cho vui, khi em nó mới tắm xong, không biết cái đ t sao hôm nay quay bị nhòe mấy bác thông cảm.

truonganh520

Thank các bác, em này lên dàn đấu thì bao giờ ngoái nhưng hể nghe tiếng em chim ngoài trời nào bắt đầu giở trò ngay:D. Đả thử mọi cách nhưng cách của bác bilado là chưa, để em thử xem thế nào, lồng vẩn để nguyên thế tháo bớt 1 cầu thẳng ở trên là được đúng không bác.

Mình có 1 con y chang bạn luôn ^^ nghe tiếng chim khác nó cũng như thế, còn ra cội chơi thì nó không bị