Sáng nay mới bẫy được em nó, các bác xem có nên cơm cháo gì không?

hilandwind

có cặp chào mào về vườn nhà ăn dâu mấy ngày rồi nhưng bận quá không bẫy được. chiều hôm qua con trống còn đậu trên AVI đấu với con bổi mình thả bên trong, thấy vậy vội bỏ con chim thuộc vào lồng bẫy treo ra, 2 con đấu cả buổi nhưng không chịu đá. sáng nay mình treo ra sớm nó bay về đấu khoảng 1 giờ thì nhảy cầu tử. một vài hình ảnh về em nó AE xem có tương lai gì không nhé. thanks!

TVC

Bổi daklak mà trông cũng to con nhỉ. Con này tầm 4 tuổi rừng. Cao thủ đây, chúc mừng bạn.

hilandwind

Bổi daklak mà trông cũng to con nhỉ. Con này tầm 4 tuổi rừng. Cao thủ đây, chúc mừng bạn.
cảm ơn bác! con này cũng không to đâu, do chup hình nhìn vậy thôi. chỗ mình sống hàng năm cứ tầm thời điểm này đến đầu năm sau thì chim ở đâu bay về lai rai, mình thấy chim không hoàn toàn giống nhau mà tùy theo năm có khi chim to có khi chim bé xíu. chúng không định cư mà di cư.

thanhkt

cảm ơn bác! con này cũng không to đâu, do chup hình nhìn vậy thôi. chỗ mình sống hàng năm cứ tầm thời điểm này đến đầu năm sau thì chim ở đâu bay về lai rai, mình thấy chim không hoàn toàn giống nhau mà tùy theo năm có khi chim to có khi chim bé xíu. chúng không định cư mà di cư.
Dak Lak a ở chỗ nào cho e xuống bẫy với, dạo này gió quá, nên ít đi...
a cho e địa chỉ, hôm nào ít gió em xuống.
E tên Thành.

hilandwind

E tên Thành.
Mình ở thôn cao thành xã eakao, mình tên lập. Mình chỉ rảnh chiều thứ 7 và ngày cn. Khi nào đi bạn alo 0916877475 cho mình trước nha.

hilandwind

E tên Thành.
Mình ở thôn cao thành xã eakao, mình tên lập. Mình chỉ rảnh chiều thứ 7 và ngày cn. Khi nào đi bạn alo 0916877475 cho mình trước nha.

thanhkt

Okie. Mình hay bẫy ở buôn H Rat đó,
Chim Ea Kao mình cũng thường xuyên vào đó...khi nào đi, Thành a lo cho Lập nhé.

hilandwind

Okie. Mình hay bẫy ở buôn H Rat đó,
Chim Ea Kao mình cũng thường xuyên vào đó...khi nào đi, Thành a lo cho Lập nhé.
Buôn h rat lập có đi hai lần cách đây khoảng 2 tháng nhưng không được em nào vì chim ngoài không chịu đá, chim giờ khó bẫy quá.

hilandwind

đến hôm nay là 23 ngày lồng rồi mà sao em nó chẳng chịu sổ bộng lấy một lần chỉ có nhảy và nhảy thôi chán quá!!!!!!