Sông Kôn phá quá !

chaomao^^py

Moderator
Chim về đội gần 2 tháng rồi , bắt đầu vô lửa , phá quá . Sáng nay dợt chim đã ché trên sào , dợt xong nó ức hay sao mà bắn miết . AE xem giúp và cho cái tên đi keke

Mink

Tuyệt quá Quang/ em nó gần ngoái kìa/ tủ áo A đi Quang/

chaomao1

chim hay ngoái nhẹ không ảnh hưởng gì . mình cũng có 1 em 2.5 mùa 1 tháng ngoái 1 lần :D

hilandwind

Con này mà nge tiếng chim lạ đặc biệt là chim trời nó sẽ ngoái liên khúc. Khi thua nước sẽ ngoái.

phuongcty470

Con này mà nge tiếng chim lạ đặc biệt là chim trời nó sẽ ngoái liên khúc. Khi thua nước sẽ ngoái.
Rất chính xác, nghe chim lạ hót hoặc để 1minh khi nghe chim khác hót nó cũng sẽ ngoái lia lịa trong lồng. Còn khi đấu giáp mặt thì sẽ ko ngoái. Trước mình có 1 con cũng như vậy, nết khá dữ.

chaomao^^py

Moderator
keke , mấy anh phán như thật , đi cội 5-7 lần chưa thấy ngoái mà không biết sao , thua nước thì thua hoài mà cũng chẳng thấy ngoái , cầm xách đi nó cũng không ngoái . Nói như mấy anh là chim tơ kia kìa , mới hay bị vậy . Nếu 1 lúc nào đó mà nó ngoái liên tục thì ko bao giờ còn ở đội :)
Chim mau mỏ quá chủ thớt cho ăn cám gì thế ạ
Cám anh Nam Đà Nẵng bạn ơi
ra mỏ tốt quá. đậm chất côn xưa...
Nghe nó sổ phê hen anh , em còn 1 con Kon Bà Già nữa , mê dòng chim này lâu lắm rồi

Mink

Căng lên thỉnh thoảng nó ngoái anh à , bình thường thì ko sao hết , cầm lồng đi cũng ko ngoái
Vậy là ổn rồi., Nghe nói dòng Kon bổi tố chất tốt, nếu thuần và chăm dợt đều đặn sẽ phê lắm đó Quang.

Chim Điên

Nếu chim không hót "tít quật" thì làm sao biết là SK ta ^^! cũng đang tính bắt 1 em bổi, mà không thấy nó "tít quật" gì cả hic

chaomao^^py

Moderator
Nếu chim không hót "tít quật" thì làm sao biết là SK ta ^^! cũng đang tính bắt 1 em bổi, mà không thấy nó "tít quật" gì cả hic
Mình nghe dân bẫy chim nói , SK mà không tít quật thì khả năng là vùng chim giáp ranh . Dưới đây là con SK Bà Già của mình , cũng không có tít quật , chỉ buýt buýt bạn xem có giống không

Chim Điên

Mình nghe dân bẫy chim nói , SK mà không tít quật thì khả năng là vùng chim giáp ranh . Dưới đây là con SK Bà Già của mình , cũng không có tít quật , chỉ buýt buýt bạn xem có giống không

Thấy giống lắm ^^! thanks bác đã nhiệt tình, mà không biết có phải SK thường giọng nhỏ nhỏ không bác nhỉ?

chaomao^^py

Moderator
Thấy giống lắm ^^! thanks bác đã nhiệt tình, mà không biết có phải SK thường giọng nhỏ nhỏ không bác nhỉ?
Không nhỏ đâu bạn , giọng to , vang và giòn lắm . Clip là lúc 2 con sk nhà mình đấu giọng , đứng ở giữa nên ko thu được âm thanh chuẩn

Chim Điên

Không nhỏ đâu bạn , giọng to , vang và giòn lắm . Clip là lúc 2 con sk nhà mình đấu giọng , đứng ở giữa nên ko thu được âm thanh chuẩn

dạ không, em đang nói chú bổi 5 tháng lồng em tính bắt ^^! thấy nó ra giọng hơi bé, không biết phải ra giàn nó sợ nên vậy không, mà thấy nó vẫn tỏ thái độ chớp cánh này nọ mà :( khó nghĩ quá