(sos) cần giúp đỡ gấp

AngryBirds

Nhờ mấy sư huynh giúp đỡ xem con chim bổi của em nó bị bệnh gì ? Cách chữa bệnh cho em nó ,nó bị gần một tuần nay rồi . Cảm ơn mấy anh trước nha .

Sửa lần cuối:

hieunghi

bác nào vào giúp với.! mình cũng có 1 con bi như vậy.! bình thường lanh lợi, phơi nắng xong là xù và bỏ ăn lun.

chaomao^^py

Moderator
Dạ có ,thế có cách nào chữa ko anh ?
Tuyệt đối không phơ nắng nữa , móc nơi yên tĩnh , tủ áo chữ A . Bạn nướng củ gừng lên , buôi sáng cắt 1 lát mỏng bỏ vào cóng nước , tới trưa thì thay nước sạch vào , cho ít trái cây mát , cứ thế làm trong khoảng 1 tuần , sẽ thây khá thôi
P/s Cam cũng chỉ cho ăn dặm thôi , đừng ăn nhiều quá

AngryBirds

Tuyệt đối không phơ nắng nữa , móc nơi yên tĩnh , tủ áo chữ A . Bạn nướng củ gừng lên , buôi sáng cắt 1 lát mỏng bỏ vào cóng nước , tới trưa thì thay nước sạch vào , cho ít trái cây mát , cứ thế làm trong khoảng 1 tuần , sẽ thây khá thôi
Cảm ơn bạn mình đang làm theo hướng dẫn hi vọng sẽ sớm khỏi bệnh .

bamien

Bạn treo chim chỗ mát, cho ăn cam hai ngày là ok- chim của bạn bị cảm nắng.

AngryBirds

Mình đã làm theo hướng dẫn không khỏi bạn ah . Còn cách nào khác không bạn ?

chym

Mình cũng có 1 con bị cảm nắng còn nặng hơn em này của bạn,ko hót dc 1 tiếng nào cơ,và mình đã chữa theo cách của bác bamien có mấy ngày là khỏi.
coppy nguyên văn mà bác bamien đã chỉ cho mình,
Việc đầu tiên là bạn cho 1/2 quả cam, để nơi thoáng mát, hái vài ngọn nhọ nồi hòa nước thêm ít đường cho chim uống. Nặng thì 2-5 ngày, nhẹ thì sáng đến chiều là hót được rồi. Chúc em nó mau khỏe!