Tách Lồng đỏ Cực Nhanh

songhuynmun

Xem Video Để Giúp ích Hơn Khi Tách Lồng Đỏ Của Trứng Nhanh Hơn
[video=youtube;2nAxBM2RfNg]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=2nAxBM2RfNg#![/video]

phutho

thật hay quá giúp anh em làm cám cho CM khỏi no hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:D

NTKA

Không có việc gì khó chỉ sợ não hạt nho.Cách làm rất hay và đơn giản.Cám ơn chủ thớt đã share cho ae một clip rất tuyệt.

Leodevincy

Chào mào Việt
Đơn giản mà bổ ích nè, trước giờ ko nghĩ ra. Thanks bạn nhiều, AE nào làm cám thì phương pháp này làm giúp tách lòng đỏ nhanh - gọn mà lòng đỏ ko bị vỡ hoặc pha lẫn với lòng trắng.

Chúc sức khỏe AE,
Leodevincy

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Quát tuyệt đã giải rút ngắn được công đoạn mà lại hiệu quả hơn, cám ơn bạn

timestien

Ngày xưa thường nghĩ bỏ lòng trắng ra, nhưng cách này thì làm ngược lại là lấy lòng đỏ ra từ đống lòng trắng. Hehe cũng là một triết lý nhìn mọi thứ nên theo nhiêu hướng tùy cơ ứng biến. Cảm ơn chủ thớt

chaomao^^py

Moderator
Hay lắm luôn , nhưng mình làm hoài quen tay , cứ trở ngược sống dao rồi cạch cạch ^^ , lòng trắng chảy ra ,đỏ ở lại , phần lồng trắng đi theo coi như là thêm cho đúng tỉ lệ hehe

tutaicongtu

Xem Video Để Giúp ích Hơn Khi Tách Lồng Đỏ Của Trứng Nhanh Hơn
[video=youtube;2nAxBM2RfNg]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=2nAxBM2RfNg#![/video]
ôi các bác gặp khó khăn trong việc tách lòng đỏ á, đơn giản thôi mà, bác lấy sông dao đập vào phần giữa của vỏ trứng rồi mình tách đôi vỏ trứng ra, xong mình dùng 2 miếng vỏ đó sang qua, sang lai một tý là lòng trắng nó ra ngoài hết sạch, mình làm rất gọn sach sẽ luôn :)

songhuynmun

ôi các bác gặp khó khăn trong việc tách lòng đỏ á, đơn giản thôi mà, bác lấy sông dao đập vào phần giữa của vỏ trứng rồi mình tách đôi vỏ trứng ra, xong mình dùng 2 miếng vỏ đó sang qua, sang lai một tý là lòng trắng nó ra ngoài hết sạch, mình làm rất gọn sach sẽ luôn :)
Làm Như bạn thì ai cũng biết làm .. nhưng Mất time lắm . từng quả từng quả một .. ở video này làm hết nhanh gọn khoẻ đỡ dính tay nữa :)