Tây trà quảng ngãi

chuột

dạo này thấy anh em chuyển hướng săn chim quảng ngãi mình cũng đua đòi chiêu mộ 1 em
anh em coi em này có ổn không

chuột

Bắn tông nhanh mà giọng lại dài có lẽ là phong cách riêng của chim quảng(con mỏ ngà chia tay anh chưa)

chuột

Tình hình là rất tình hình nick của mình vài tháng trở lại đây nhấn nút thanks không bao giờ được nản

kingbirds_QN

Chúc mừng bạn.Chim ra giọng nghe đã quá.con này mà củi lửa ngay ngo thì tuyệt cú mèo.

kingbirds_QN

Chim Quảng lại ngược lại với giọng con người Xứ Quảng ha.Chim thì giọng hay mà giọng người thì...hehe!!

chuột

Chúc mừng bạn.Chim ra giọng nghe đã quá.con này mà củi lửa ngay ngo thì tuyệt cú mèo.
thái độ của con này lạ lắm đi trường cũng chỉ cup cầu gân cổ hót không biết nó có bị hôi nach không mà chưa thấy nó giang cánh bao giờ hơi tiếc

kingbirds_QN

thái độ của con này lạ lắm đi trường cũng chỉ cup cầu gân cổ hót không biết nó có bị hôi nach không mà chưa thấy nó giang cánh bao giờ hơi tiếc
Cánh hay ko thì cũng tùy nết con chim nữa mà.E nào ko cánh thì chịu thôi, dợt dãi thì đôi khi cũng cải thiện đôi tí.

Chéc

đi trường được rồi hả, nhanh quá ta, bữa nay nó xổ dài hơn hay sao ấy, đếm không hết âm mà;)

coem_05

Chim Quảng Ngãi nghe báo chí viết là hay mà lại dễ thuần, chắc đây là ưu điểm lớn.

chuột

đi trường được rồi hả, nhanh quá ta, bữa nay nó xổ dài hơn hay sao ấy, đếm không hết âm mà;)
em cho đi mấy lần rồi mà chỉ đấu giọng không chơi cánh không biết có phải do chưa củi lửa hay do nó bị hôi nách, được cái tướng đứng cầu là đẹp

Chéc

em cho đi mấy lần rồi mà chỉ đấu giọng không chơi cánh không biết có phải do chưa củi lửa hay do nó bị hôi nách, được cái tướng đứng cầu là đẹp
chưa dc 1 mùa lồng mà chơi gì em, gắng chăm thời gian nữa.

Mickeycm.batoqn

con chim mới 1 mùa lông mà đi trường gì (trừ khi nó là thiên tài) trong khi con chim bạn chỉ 1 mùa lông chứ ko phải mùa lồng,để chơi ổn định phải mất 2 mùa bạn ơi.chơi chim nôn nóng quá thì hỏng hết

chaomao^^py

Moderator
con chim mới 1 mùa lông mà đi trường gì (trừ khi nó là thiên tài) trong khi con chim bạn chỉ 1 mùa lông chứ ko phải mùa lồng,để chơi ổn định phải mất 2 mùa bạn ơi.chơi chim nôn nóng quá thì hỏng hết
Cũng tùy nữa anh ơi ! Thiếu gì con 1 mùa lông ra chơi giàn tốt , cơ bản là mình dưỡng nên không ép thôi . CHim chơi giàn mà chủ yên tâm không sợ bể thì đúng là ít nhất 2 mùa lông keke
Đi giọng dài lê thê vậy , chắc ra giàn hãnh diện lắm đúng không anh , gây chú ý toàn tập keke , coi chứ nó gân cổ hót riết xỉu luôn trên giàn hehe