Tắm thuốc chống xỉa lông

Tri Minh

Các cao tăng cho mình một số ý kiến với, hiện tại tuần rồi mình có mua thuốc tắm chống xỉa lông và khoáng cho chim. Khi pha vào nước tắm nước có màu xanh khi chim tắm nó có uống nước đó luôn cho nên tuần rồi đi dợt, chim có đi phân chảy không biết có phải do uống nước tắm không hay là mình cho ăn khoáng nên nó không quen mà đi phân chảy, làm bữa đó chơi có 1 tiếng đồng hồ đứng hình không chơi nữa, buồn hết sức.

Vudmc

Thuốc tắm mà bạn pha xanh nước là chết rồi. Mình pha cả lít mà chỉ dám cho 1 tí ti(chấm ướt đầu tăm rồi châm vào thuốc).
Còn khoáng thì pha theo hướng dẫn.
Cái gì cũng vừa phải và làm theo hướng dẫn.

Mickeycm.batoqn

Pha theo tỷ lệ như hướng dản.nhưng giảm lại.đi phân lỏng là do dùng khoáng thôi bạn.chim mình có con vim chân lông nặng mình pha 1 gói thuoc tăm có bốn lan.nếu nói do thuoc tắm.ko lẻ chim mình bị ỉa chảy hết sao

noucamp98960

Thuốc tắm này ở BR- Vung Tàu chưa thấy, mình cũng muốn mua thử về dùng xem sao, mấy em của mình cũng hay rỉa lông lém.

TuToTo

THUÓC tắm chống xỉa lông chứ không chống xỉa Mông nhé các tềnh iu . sau sẽ có loại thuốc KÍCH chim thi đấu quên ăn nín ị nữa đấy

giangnam

cho chim tắm mà ko muốn nó uống thì trước tiên cho chim vào tắm nước chưa pha thuốcm khi chim nhảy xuống tắm rồi thì lùa lại vào lồng rồi pha thuốc pha xong thì lùa nó vào tắm lại thôi vì đa số chim sẽ uống thử nước trc khi tắm còn khi uống xong rồi thì nó ko cảnh giác nữa

thanhkt

Còn theo ý kiến riêng của mình!
Mình chưa hiểu sao lại dùng thuốc tắm chống xỉa lông?
Ví dụ: như con người, ta tắm thì cũng phải dùng tay kỳ mới sạch người chứ.
Khi con chim xỉa lông, chứng tỏ nó đang bị ngứa ngấy ở phần lông, nó sẽ xỉa cái mỏ vào cái mo cau (gần đít chim) để lấy chất nhờn làm mướt lông, đó là bản chất của nó.
Nếu dùng thuốc, chống xỉa lông, coi như bản chất của nó ko được tác dụng, mà lại ko đảm bảo cho bộ lông đẹp được.
Còn vấn đề về khoáng, theo mình cho tắm nắng đúng điều độ, thì đã tổng hợp được khoáng, trong ánh nắng giúp da tổng hợp vitamin D, thì chim tổng hợp canxi và các loại khoáng (từ thức ăn rồi).
Đây là ý kiến riêng của cá nhân mình, nhờ anh em góp ý.
Chúc vui.