Tăng cường khoáng chất

bad boy

chim nhà em mấy tháng gần đây thấy nó cứ cắn nan, lông lá mùa này cũng xong 90% rồi. ra dàn chơi thì vừa chơi vừa bám vanh cắn nan như con điên, bữa trước ông anh tư vấn là chim thiếu khoáng và khuyên mình dùng loại này. bác nào có kinh nghiệm cho ăn loại này rồi tư vấn giúp em.

minhgas

Chào mào cùi bắp
Bác cho mình xin rõ cái tên cám cũng như cơ sở sản xuất. Ở Đà Nẵng thì mua cám này ở đâu.? Mình cũng đang có 2 em bị thiếu khoáng nên cần mua nhờ các cao thủ chỉ giúp dùng khoáng nào là tốt nhất cho chim
Thân
Minhgas

vinhdq

Lót dép hóng tin chờ các bác vào phân tích loại cám trên.
Thân!

saosau

CM mà cũng cắn nan hả bác................................. mới nghe lần đầu, thường thì thấy ở chim dạng mỏ quặp họ vẹt, két mới căn nan chứ.

subin-bentre

Nhà cũng đang có em như của bác chủ, đã xong lông mà khi kè lồng đấu em nó hay cắn nan, mình để ý em nó lâu lâu lại rớt cộng lông mào chả hiểu thế nào nữa. anh em nào đã bị trường hợp như này thì góp ý dùm. thanks

bad boy

Lót dép hóng tin chờ các bác vào phân tích loại cám trên.
Thân!

Bác cho mình xin rõ cái tên cám cũng như cơ sở sản xuất. Ở Đà Nẵng thì mua cám này ở đâu.? Mình cũng đang có 2 em bị thiếu khoáng nên cần mua nhờ các cao thủ chỉ giúp dùng khoáng nào là tốt nhất cho chim
Thân
Minhgas

made in USA bạn ah, mình mới cho chim ăn 1 một ngày nên cũng chưa nói được gì nhiều. mình ở hà nội , 40k một túi như trên.

bad boy

Nhà cũng đang có em như của bác chủ, đã xong lông mà khi kè lồng đấu em nó hay cắn nan, mình để ý em nó lâu lâu lại rớt cộng lông mào chả hiểu thế nào nữa. anh em nào đã bị trường hợp như này thì góp ý dùm. thanks

đúng rồi đó bạn, nhưng chim của mình không thấy hiện tượng rụng lông mào như bạn.mấy bữa trước lên nhà ông anh chơi thấy chim nhà ổng có 1 chú bị như vậy mình hỏi thì ông ý bảo bị thiếu khoáng đang cho ăn loại thực phẩm chức năng này đó bạn,

lhoa27

Ở tỉnh Phú Yên có bán loại này không nhỉ. Ai biết chỉ dùm mình nhé. Cảm ơn.

vukienvp

Cho mình hỏi chút là trong tg bổ xung thì cho ăn nguyên loại này hay chỉ trộn thêm vào cám?
Và bạn cho xin địa chỉ cụ thể cửa hàng bán loại này nhé.
Thanks.

vubaucat

khoáng chất rất tốt cho chim.bổ sung năng lượng và nhìu thành phần dinh dưỡng khác.có nhìu loại khoáng trộn chung với cám.ngoài tiệm chim có bán.

Mickeycm.batoqn

hôm đi mình có thấy bán tầm 20 hay 30k 1 gói,ko biết là gì nhưng có ghi làm từ thảo dược biển thì phải.
nhưng theo mình biết bao bì của cám classic là hình có chú chào mào,nhưng cám này là thành phần khoáng để Dưởng yến mùa thay lông,nó ko đủ để hổ trợ anh em nên trộn vào cám mình đang dùng để ra thành phần khác.
hoặc loại bỏ cám này ra tiệm thú ý mua vitamin tổng hợp bcomlet là vitamin nhóm B nếu muốn bạn bổ xung thêm vitamin d3 mua ở tiệm thuốc tây bổ xung vào cám ,và khoáng chất promix trộn vào cám là ok

Sửa lần cuối:

bad boy

cám này thì mua ở tiệm chim nào cũng có bác ah. anh em nào đã từng dùng loại này rồi thì cho mình xin ý kiến xem là tốt hay như nào.thân.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Một số chú chim thường hay xuống đáy lồng ăn báo lót phân. Có thể thiếu khoáng chất nên mới ăn như vậy chứ chim cắn nan lồng mà thiếu khoáng thì mình chưa thấy.

Thân ái!

haison1992

vừa mua 1 gói giống hệt thế này, nhưng nghiền ra cho mấy con khuyên ăn. Thấy hết giật lông rồi.

windstrucks

khoáng chất rất tốt cho chim.bổ sung năng lượng và nhìu thành phần dinh dưỡng khác.có nhìu loại khoáng trộn chung với cám.ngoài tiệm chim có bán.
Bác nói như vậy chưa chính xác rồi, khoáng chất là thành phần cung cấp cho vật nuôi các loại khoáng đa lượng và vi lượng, không có chuyện bổ sung năng lượng như bác nói được.

windstrucks

Hiện nay trong khẩu phần dinh dưỡng cơ bản bao gồm:
+ Nhóm cung năng lượng
+ Nhóm cung đạm
+ Nhóm cung vitamin, khoáng và acid amin thiết yếu( premix)
Theo hiểu biết của em, với những loài nuôi dài ngày thì nhu cầu Premix là ít quan trọng nhất, lí do là nhu cầu chuyển hóa của vật nuôi không thực sự cao, nếu chúng ta tổ hợp khẩu phần thức ăn tốt và cân đối thì gần như không cần bổ sung thêm. Em thấy một số bác cứ tư vấn trộn Bcomplex, các vitamin nhóm B một cách vô tội vạ, thực ra tác dụng chủ yếu của vitamin nhóm B chủ yếu là kích thích lượng ăn, nếu khẩu phần không cân đối và cứ ép chim ăn nhiều thì sự thiếu hụt càng rõ rệt.