tương lai chú em này có không!!!!

huutuanqc

ACE trên diễn đàn cho e hỏi chú chim này có tương lai không vậy?.......e cho chú nó phơi nắng 2 ngày liền từ 1h đến 3h. vậy mà khi ra cội em nó cứ phơi nắng lúc 8h, rỉa lông....nhưng em nó được cái là rỉa lông vs phơi nắng xong là có chơi chút ít với mấy chú khác ( mấy chú ở ngoài rìa thôi chứ e chưa dám đưa vô khu vip cho em nó thử sức^^).ACE cho e hỏi e nó có thiếu nắng không?
Ps: thank ae đã xem và góp ý nha!! Đt cùi nên hơi mờ .Các bác thông cảm cho em.

huutuanqc

Thank các bác nha.e quay bằng dt c3 nên hơi mờ.em nó yếu lửa lắm.e đang chăm cho em nó lên lửa để xem nó ntn.hj

hieư236

Thank các bác nha.e quay bằng dt c3 nên hơi mờ.em nó yếu lửa lắm.e đang chăm cho em nó lên lửa để xem nó ntn.hj
E này lên lửa chắc tốc độ mỏ và nết chơi còn hay hơn... cứ từ từ cho e lên dần bác ah

huutuanqc

E này lên lửa chắc tốc độ mỏ và nết chơi còn hay hơn... cứ từ từ cho e lên dần bác ah
em cố gắng chăm em nó xem sao.hj.em cho ăn trái cây, mồi tươi hoài mà đít nó vẫn ko đỏ.hjxhjx.đít ko đỏ nên e nó còn yếu lửa quá.hj

tan86

em cố gắng chăm em nó xem sao.hj.em cho ăn trái cây, mồi tươi hoài mà đít nó vẫn ko đỏ.hjxhjx.đít ko đỏ nên e nó còn yếu lửa quá.hj
ac? vậy dít hắn đỏ là hắn có lữa hả? hèn chi nhà em toàn đít nhạt không!(vui tí kakak). muốn đít đỏ thì bạn phải chờ khi thay lông cho nó ăn trái cây có màu đỏ, cám thái màu đỏ, dầu gấc thì khi xong lông em nó sẽ đỏ thôi

TVC

Ưu điểm: Tốc độ ra mỏ nhanh, đi giọng nhanh, dáng đẹp (kết nhất em nó cái mào :))
Nhược điểm: Bọng đơn, ngắn và đơn điệu.

Em nó đang có dấu hiệu vào lửa, bạn cố chăm tốt em nó thời gian nữa xem sao.

huutuanqc

Ưu điểm: Tốc độ ra mỏ nhanh, đi giọng nhanh, dáng đẹp (kết nhất em nó cái mào :))
Nhược điểm: Bọng đơn, ngắn và đơn điệu.

Em nó đang có dấu hiệu vào lửa, bạn cố chăm tốt em nó thời gian nữa xem sao.
thank bác đã chỉ ra ưu nhược của chú chim em nha.hj.em nó cũng chơi giọng khác nữa.hum đó ko bít sao nó lại chơi giọng đó.hjhj.bữa nào nó ra giọng lại rồi e up bác cho e ý kiến giùm nha