[Tường thuật] Hội thi Siêu cúp 2014 - Hiệp hội Chào mào Miền Nam

hovaten

Moderator
Cuộc thi đã xong. Công tác tổ chức xem như là thành công tốt đẹp. Nhưng chúng ta là con người nên đôi lúc sẽ có sai xuất mong các nghệ nhân bỏ qua
Các bác trên sao nóng quá vậy. Định hôm nào làm 1 bài viết về cách chơi chim, chọn chim, giá tiền của con chim.... Nhưng trước giờ thấy anh em tuyển chim phải vùng này gốc nọ, già rừng nói chung đủ loại tiêu chuẩn trên đời. Nhưng thưa với các bác có khi chúng ta sẽ bị nhầm. Về con chim giải nhất trị giá lúc mua theo anh em nghệ nhân bà điểm nói tầm 500.000 vnd tại tiệm chim. Và chủ nhân của chú chim đạt giải nhất đã từng đạt 3 suất của HHCMMN cũng với những chú chim như vậy. Và con chim giải nhất ngày hôm nay hình như chưa có 1 giải cả. Vậy những con cọp beo hổ báo chúng ta từng thấy nay đâu rồi. Và trong những chú chim có giải cao ngày hôm đó có những con chưa từng có giải nào cả. Vì vậy muốn để chú chim lên đỉnh vinh quan phải xuất phát từ đâu. Hẹn câu trả lời của chính các bạn.
Reset everything!

Thân

Trả lời được câu hỏi "muốn để chú chim lên đỉnh vinh quan phải xuất phát từ đâu" rất khó Phụng nhỉ ?

Chim hay đã đành rồi, mà phải "hạp" chủ nuôi nữa .... Rồi phải chọn điểm rơi phong độ để thi cử nữa !!

Ây dà, một câu hỏi lớn không lời đáp

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Hiiiiiiiiiii vì vậy cuộc chơi của chú chim chào mào mới hấp dẫn làm mê mẫm người chơi đó bác hovaten. Hy vọng bác hovaten sẽ mau trả lời dùm câu hỏi khó này nhé.
Trả lời được câu hỏi "muốn để chú chim lên đỉnh vinh quan phải xuất phát từ đâu" rất khó Phụng nhỉ ?

Chim hay đã đành rồi, mà phải "hạp" chủ nuôi nữa .... Rồi phải chọn điểm rơi phong độ để thi cử nữa !!

Ây dà, một câu hỏi lớn không lời đáp

hovaten

Moderator
Giải Nhất:
Nghệ nhân Lê Văn Vinh – SBD 376 – CLB Nguyễn Nghiệp

Giải Nhì:
Nghệ nhân Phạm Hoàng Phương – SBD 402 – CLB Quận 7

Giải Ba:
Nghệ nhân Lê Hồng Hiếu – SBD 293 – CLB Thủy Mộc

Giải Tư:

Nghệ nhân Trần Đông – SBD 396 – CLB Phương Đông

Thánh phán bạn biết con 1st như thế nào k mà kêu chủ chim là sao mai còn bạn thì sao gì sao sạc hả tui dám nói 1 câu cả đời bạn cũng chả cầm đc con chim như thế chưa hiểu gì con chim 1st đâu mà phán tầm bậy

Chào thành viên HieuYamahaBD,

Trong bình luận của mình, tôi có lời bình luận về giải nhất nhì ba tư, và dùng hình ảnh so sánh SAO MAI.

Tôi chưa biết bạn là ai ngoài đời. Do đó, có 2 trường hợp :

1- Nếu bạn CHÍNH LÀ 1 trong 4 Nghệ Nhân trên ( Văn Vinh, Hoàng Phương, Hồng Hiếu, Trần Đông) và bạn KHÔNG THÍCH, hoặc KHÔNG CHẤP NHẬN sự so sánh của tôi, khi ví bạn là SAO MAI. Tôi rất lấy làm tiếc vì đã làm phật ý bạn, đồng thời xin rút lại hình ảnh ẩn dụ này đối với CÁ NHÂN bạn. Còn với 3 nghệ nhân còn lại, tôi vẫn giữ nguyên comment của mình.

2- Nếu bạn KHÔNG là 1 trong 4 Nghệ Nhân nói trên. Tôi cảm ơn bạn đã có sự quan tâm về lời bình luận của tôi và cho tôi thêm 1 góc nhìn về sự đa dạng trong cách tiếp nhận thông tin. Hình ảnh SAO MAI đối với người này có thể là 1 hình ảnh biểu tượng cho 1 ngôi sao mới, đầy tiềm năng, hứa hẹn còn sáng hơn nữa trong tương lai gần. Nhưng với người khác, nó lại là điều ..... ...... khó chấp nhận. Vì họ muốn họ phải hoành tráng hơn nữa, to hơn nữa, như mặt trăng chẳng hạn. Và có khi, là Mặt trời, mới chịu

Ebola

Siêu Cup gì mà khán giả đến xem đếm đc trên đầu ngón tay thế?

Toàn là các nghệ nhân đến dự thi và xem chim của nhau!

HieuYamahaBD

Bạn nên tự đánh giá bạn trước hãy so sánh người khác , ai đánh bàn phím chả đc mời bạn vào cuộc chơi lớn sẽ hiễu , tui k bình luận nữa bb
BD = bình dương

minhhuyjmmy

siêu cúp thì chỉ có những chú chim đẳng cấp thật sự!!! phải nói 2 em lồng vuông chơi rất hay và bền. ở long khánh mình chấm toàn bóng bộ chuyền cầu như tập lực, công tâm thật ít, ít chấm giọng hót!! cả năm nuôi chim chỉ mong có những lúc hồi hộp và lo âu như thế rất đỗi sung sướng. cảm ơn nghệ nhân post bài thật đáng tôn vinh chủ chim có top ...