[Tường thuật] Hội thi Siêu cúp 2014 - Hiệp hội Chào mào Miền Nam

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bên lề

Hội thi cũng là dịp hội ngộ anh em 3 miền Tổ quốc. Tay bắt mặt mừng trao nhau những lời thăm hỏi.

HieuYamahaBD

Một kết quả rất bất ngờ, khi các vị trí Nhất Nhì Ba Tư, từ chủ đến chim đều là những NGÔI SAO MAI

Chúc tài năng của những ngôi sao mới ( sao mai) này sẽ tỏa sáng rực rỡ, hợp cùng các cựu sao VIP trước đây lung linh trên bầu trời chào mào Việt Nam
Thánh phán bạn biết con 1st như thế nào k mà kêu chủ chim là sao mai còn bạn thì sao gì sao sạc hả tui dám nói 1 câu cả đời bạn cũng chả cầm đc con chim như thế chưa hiểu gì con chim 1st đâu mà phán tầm bậy

phan thanh hai

Thánh phán bạn biết con 1st như thế nào k mà kêu chủ chim là sao mai còn bạn thì sao gì sao sạc hả tui dám nói 1 câu cả đời bạn cũng chả cầm đc con chim như thế chưa hiểu gì con chim 1st đâu mà phán tầm bậy

Theo lời chủ chim giải 1 thì con này là bổi 2 mùa,bạn Hovaten nói như vậy cũng có gì quá đáng đâu,toàn những lời khích lệ động viên ae mới chơi thôi mà,sao bạn lại trả lời với giong chua chát thế???

CMQN

kaka bác Hiếu ơi đừng nóng thế,sao lại nói hovoten cả đời ko có nắm đc con như thế,đời còn dài mà,hovoten đg cầm 1con rất đẳng cấp đó.vô abum của hovoten xem wa rùi chém tiếp đi nha.

dieulam

Hi pác Hiếu. Chỉ là lời nói vui của hovaten thôi mà. Pác suy nghĩ gì mà nóng thế. Hihi..... Tui thấy bình thường và mang tính chất vui thôi.

phu52000

Member
Theo lời chủ chim giải 1 thì con này là bổi 2 mùa,bạn Hovaten nói như vậy cũng có gì quá đáng đâu,toàn những lời khích lệ động viên ae mới chơi thôi mà,sao bạn lại trả lời với giong chua chát thế???
Cho mình hỏi chim nhất nhì,ba tư là thuộc vùng nào vậy bạn

phamkhang

chúc mừng hội thi đã diễn ra thành công tốt đẹp.!sau bao ngày mong đợi.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Cuộc thi đã xong. Công tác tổ chức xem như là thành công tốt đẹp. Nhưng chúng ta là con người nên đôi lúc sẽ có sai xuất mong các nghệ nhân bỏ qua
Các bác trên sao nóng quá vậy. Định hôm nào làm 1 bài viết về cách chơi chim, chọn chim, giá tiền của con chim.... Nhưng trước giờ thấy anh em tuyển chim phải vùng này gốc nọ, già rừng nói chung đủ loại tiêu chuẩn trên đời. Nhưng thưa với các bác có khi chúng ta sẽ bị nhầm. Về con chim giải nhất trị giá lúc mua theo anh em nghệ nhân bà điểm nói tầm 500.000 vnd tại tiệm chim. Và chủ nhân của chú chim đạt giải nhất đã từng đạt 3 suất của HHCMMN cũng với những chú chim như vậy. Và con chim giải nhất ngày hôm nay hình như chưa có 1 giải cả. Vậy những con cọp beo hổ báo chúng ta từng thấy nay đâu rồi. Và trong những chú chim có giải cao ngày hôm đó có những con chưa từng có giải nào cả. Vì vậy muốn để chú chim lên đỉnh vinh quan phải xuất phát từ đâu. Hẹn câu trả lời của chính các bạn.
Reset everything!

Thân

ChimCanhLamVu

cám ơn ban tổ chức hội thi HHCMMN cùng toàn thể anh em trọng tài .Đã tặng cho anh, chị, em nghệ nhân một sân chơi hữu ích và lành mạnh và đây cũng là một sự kiện rất quan trọng đánh giá sự thành công của HHCMMN trên cả nước và của toàn thể quý anh, chị , em nghệ nhân yêu thích chú chim chào mào

con chim hay ngoài tố chất của nó còn phụ thuộc vào người chủ biết chăm sóc, hiểu nó. 1 người chơi chim hay là người biết phát huy tối đa khả năng của con chim giúp nó bộc lộ hết được tố chất của mình. người chơi chim như bác e nghĩ là chẳng gột được con chim nào nên hồn. có khi nắm trong tay 1 con chim rất có tố chất nhưng với tính cách như bác e nghĩ chỉ làm hỏng con chim thôi. hãy nhìn lại mình trước khi nói người khác, nhé. thân!

ChimCanhLamVu

cám ơn ban tổ chức hội thi HHCMMN cùng toàn thể anh em trọng tài .Đã tặng cho anh, chị, em nghệ nhân một sân chơi hữu ích và lành mạnh và đây cũng là một sự kiện rất quan trọng đánh giá sự thành công của HHCMMN trên cả nước và của toàn thể quý anh, chị , em nghệ nhân yêu thích chú chim chào mào

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Cập nhật Clip từ TOP 40 (Clip được cung cấp bởi kênh youtube Chaomaobongdalat)!

TOP 30

TOP 20 loại 6

TOP 20 loại 4

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Clip Chung Kết 10 Chú Chim.

Clip Chung Kết 4 Chú Chim

Chân thành cảm ơn anh Nguyễn Phạm Phúc Huy đã cung cấp Clip thật chất lượng góp phần sinh động cho hội thi, chúc anh sức khỏe, hạnh phúc và thành công!
Thân/ Tuyen Le Minh