Tường thuật trực tiếp hội thi tại Buôn Mê Thuột

thinhre2

thành thật chia buồn với hội thi CM BMT. Hy vọng lần sau các bác tổ chức được thuận lợi hơn. Rút kinh nghiệm lần này nhé.

---Mọi việc từ đầu đến cuối rất trọn vẹn.Các bạn BMT đã hết mình cũng như các Nghệ nhân tỉnh bạn hỗ trợ quá tốt khâu tổ chức.Trọng tài chấm thi đảo bảng cũng như đảo vòng rất công minh.Khán giả văn minh thân thiện.Đại diện các ban ngành đoàn thể ủng hộ.Thời thiết cũng thuận lợi,chỉ có những chú chim từ xa đến chưa kịp thích hợp(nếu lửa chưa căng).Nói chung cuộc thi mở rộng lần thứ nhất như vậy là trên cả tuyệt vời.Lại còn có Lương trực tiếp hình ảnh nữa chứ.
Nhưng điều đáng suy ngẫm và để lại một hình ảnh không đẹp (theo tôi biết là chưa từng xảy ra) Hai trọng tài đại diện 2 tỉnh bạn đã đánh nhau(lấy kẹp chấm điểm đập vào đầu trọng tài kia ngay giữa cuộc thi)Chuyện gì xảy ra thì cũng đã rồi.Nhưng ở đây không bàn tới ai sai ai đúng mà nên kiềm chế tối đa để trong mắt những người yêu chim có một cái nhìn tốt về chú Chào mào.Tôi mong rằng từ đây nếu các Nghệ nhân được vinh dự chọn làm trọng tài hãy xử sự giữa công chúng cho thật đẹp. Tất cả chúng ta hãy xin lỗi các bạn BMT.
Riêng tôi rất buồn và xấu hổ đã âm thầm rời cuộc chơi mà buổi tiệc giao lưu sau thi có rất nhiều bạn bè của tôi.
Vài lời chia xẻ.
Thân
Đúng là cuộc thi có 2 trọng tài xảy ra sự cố như thế nhưng thi xong bác S cũng có lời xin lỗi với anh em các nghệ nhân, sự cố xảy ra như vậy là đáng tiếc. Dù cuộc thi có xảy ra như thế nào đi nữa bác Linh đừng lên diễn đàn để nói ra như vậy, người ta nói tốt thì khoe xấu thì che sao bác Linh lại thích khoe cái xấu của người khác. Sự cố xảy ra như thế tất cả nghệ nhân chứng kiến đã thấy rồi, bác lên diễn đàn bác nói để tất cả trên toàn đất nước này biết luôn sao. Hãy để anh em nghệ nhân không chứng kiến cuộc thi có cái nhìn tốt về cuộc thi. Sao bác thích đâm thọc thế. Còn chuyện 2 trọng tài đó có xảy ra như thế nào có ảnh hưởng gì tới bác đâu mà bác buồn và xấu hổ, cái này ngộ ah nhen. Khi nào mình gây nên sự việc như thế mình mới xấu hổ chứ. Tính bác Linh ngộ quá.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chào các Bác!

Sự cố nhỏ trong đợt thi này xảy ra hoàn toàn không ảnh hưởng đến chất lượng cuộc thi, nhưng trên góc độ 1 thành viên của Tổ trọng tài Đoanlengoc xin gửi lời xin lỗi đến toàn thể AE nghệ nhân chào mào đã tham gia cũng như theo dõi cuộc thi trên. Chúng tôi lấy đây làm bài học xương máu để không bị xảy ra trong các cuộc thi tiếp theo.

Thực tế, đây là vấn đề quan điểm về thể thức chấm thi giữa các khu vực còn chưa nhất quán nên hơi gây bất đồng. Rất mong quý Nghệ nhân bỏ qua cho và không mổ xẻ thêm nữa.

Thân ái!

L

linhbuudien

Guest
Đúng là cuộc thi có 2 trọng tài xảy ra sự cố như thế nhưng thi xong bác S cũng có lời xin lỗi với anh em các nghệ nhân, sự cố xảy ra như vậy là đáng tiếc. Dù cuộc thi có xảy ra như thế nào đi nữa bác Linh đừng lên diễn đàn để nói ra như vậy, người ta nói tốt thì khoe xấu thì che sao bác Linh lại thích khoe cái xấu của người khác. Sự cố xảy ra như thế tất cả nghệ nhân chứng kiến đã thấy rồi, bác lên diễn đàn bác nói để tất cả trên toàn đất nước này biết luôn sao. Hãy để anh em nghệ nhân không chứng kiến cuộc thi có cái nhìn tốt về cuộc thi. Sao bác thích đâm thọc thế. Còn chuyện 2 trọng tài đó có xảy ra như thế nào có ảnh hưởng gì tới bác đâu mà bác buồn và xấu hổ, cái này ngộ ah nhen. Khi nào mình gây nên sự việc như thế mình mới xấu hổ chứ. Tính bác Linh ngộ quá.
-Như tôi đã nói cuộc thi quá tốt rồi còn gì.người ta nói sự thật mất lòng đúng vậy.nếu như vậy cảm thấy khó chịu thì xin lỗi bạn vậy.Còn tôi cảm thấy buồn và xấu hổ là cảm nhận của riêng tôi thôi mà.Bạn nên xem kĩ những lời tôi nói nhé.

nam

vậy theo riêng bản thân tôi, có vài suy nghĩ như sau: có nơi đánh giá giọng ché (chéc) là 10, cánh 7, bọng 3, nhưng cũng có nơi đánh giá ngược lại ... ngoài ra quan trọng nhất là thái độ chú chim, lùng sục đòi chiến với đối thủ, nước chơi 'xà' như rắn, đánh đuôi như chim chích chòe ... như vậy mọi vùng miền đều có cách nghĩ và cách chấm khác nhau. Tuy nhiên, dựa trên suy luận và kinh nghiệm chơi lâu năm của quý anh em thì cũng nên chọn ra 1 cách chấm thích hợp, có thể ngồi lại thảo luận, thống nhất 1 ý kiến chung, đưa ra những luận điểm riêng của mỗi bản thân, sau đó quý ae 'phản bát' để tìm ra điểm chung nhất và hợp lý nhất. Cuối cùng, trước khi vào giải, BTC thống nhất với toàn thể ae quý trọng tài chỉ 1 và 1 tiêu chí cụ thể. Nếu như vậy thì mọi cuộc thi đều không có chuyện 'nho nhỏ' xảy ra. Đồng thời cũng là tiêu chí chung cho toàn thể anh em chơi chim Chào Mào của cả nước. Đồng thời ban giám sát trọng tài cũng nên phát huy vai trò và trách nhiệm của mình trong mọi giải thi, thật sự mọi cuộc thi lớn mình đều thấy có ban giám sát trọng tài, tuy nhiên mình thấy chưa phát huy vai trò và trách nhiệm là mấy. Thân. Chúc ae sức khỏe.
P/s: sự cố 2 trọng tài chỉ là hạt cát nhỏ trong 1 kết quả thành công mĩ mãn. Đề nghị anh em nên lấy tinh thần chơi chim là chính, không mổ xẻ vấn đề 'nho nhỏ' này ở đây. Và những lần sau nếu những quý anh em nào đảm nhận công tác trọng tài mà để xảy ra vụ việc tương tự như trên thì phải bị kỷ luật, hình thức là cấm tham gia mọi hoạt động liên quan đến chào mào trong 1 năm. Còn hình thức kiểm tra như thế nào thì các bác tự nghĩ nhé!:eek:

dungbun

Mong ae chúng ta hãy đánh giá 1 cách khách quan về toàn cảnh của họi thi . Trong diễn biến của mọi cuộc chơi thì luôn xảy ra những việc mà chúng ta k hề mong muốn .những chuyện không hay nên hạn chế nhắc đến và ít mổ xẻ là tốt hơn .
Chuyện xảy ra tôi là người hiểu rỏ nhất vì lúc đó tôi đã cố ngăn mọi chuyện (trong chuyện này 2 bên điều có lỗi riêng.)..
Dù mọi người nghĩ gi nhưng riêng tôi thấy rất hài lòng về cuộc thi lần này.
Vài lời tâm sự cùng ae !
Nhất Sơn_Qngai

Sửa lần cuối:

Rainny

Chào bác Đoán!

Bác đừng quá lo,không ai bắt lỗi cả.anh em là nghệ nhân ắt hẳn là người có lòng phóng khoán và rộng lượng. Hai vị trọng tài để xảy ra sự việc trên chắc chắn sẽ rất ân hận vì mình đã không tự thắng lấy mình để xảy ra hậu quả đáng tiếc,trong một phút nóng giận không kiềm chế được mới xảy ra như vậy chứ chẵng ai muốn đâu.
Rất cám ơn tinh thần ái hữu của bác Đoán!

.....Anh em là thành viên ChaomaoOrg thì hãy bảo vệ ChaomaoOrg, không vì một sơ suất nhỏ của anh em mà có thành viên lại quan tâm đưa lên diễn đàn mổ xẻ làm chi....Chúng ta hãy quên đi, vì chúng ta luôn biết sống theo lẽ phải...sống cho cái đẹp trong cuộc sống muôn màu của chúng ta.
Thân ái!

phuthanhGL

Khi xảy ra sự cố giữa hai trọng tài đó là một người là bạn một người là vai anh tôi nhưng họ hành động không thể chấp nhận được có gì ra ngoài nói chuyện với nhau vì trước công chúng không nên hành động. tôi ngăn cản hai vị ấy ra và có nói một câu rằng đây đây là hội thi của DAK LAK tổ chức hai anh cần tôn trọng người dân, ban tổ chức cũng như chúng tôi lúc đó hai vị này mới bớt căn thẳn với nhau. lúc đó trong đầu tôi không hình dung ra họ lại hành động như vây nhưng cuối cuộc thi tôi đã giàn xếp hai người ngồi lại với nhau và người em đã xin lổi người anh (chỉ vì một lời nói có phần thiếu tế nhị mà đến hành động không thể chấp nhận được). nhưng DAK LAK tổ chức một hội thi hành tráng ACE nghệ nhân rất tuyệt vời, người dân rất gần gủi và thân thiện ban tổ chức tiếp đón các đòn về dự thi rất là nhiện tình, khung cành hội thi tuyệt vời khán giả văn minh lịch sự. ekip tổ đảo lòng làm việc nhịp nhàn, trọng tài chấm công minh không sót chim, giám sát trọng tài làm việc rất chuyên nghiệp. mọi việc diển ra đều tốt đẹp dẫn đến hội thị thành công ngoài mong đợi chỉ có một điều đáng tiếc xẩy ra như đã nêu trên.

Sửa lần cuối:

cmnhatrang

Chào mào & Anh em

Tôi xin có đôi lời với bác Cánh Chim Không Mỏi, mục đích bác tạo ra nick này là gi?(tôi nghĩ là tôi đã hiểu phần nào về ý định đó) Mong bác hiểu đây là diễn đàn cho một thú vui đừng làm hiềm khích cho nhau buồn thêm rồi chẳng ai đc gì mà chỉ toàn thấy mất, với tư cách một thành viên trên diễn đàn này mong rằng bác tự hiểu ý tôi muốn nói. Thân chúc bác luôn vui!

chaomaovanninh

top 30

view
[/URL][/IMG]

Sửa bởi Amin:

Mr.Tèoo

lo mà chăm sóc chim cò cho tốt để chuẩn bị lấy giải QuyNhơn đi mấy bác . Còn chuyện nào không đáng để ý thì NEXT ---> cho rồi . Nói qua , nói lại làm gì cho mệt cái đầu . Vì tương lai Chào Mào nào ^_^

megamind

thích quá. em ở hà nội lại đi làm cả tuần. chán chỉ muốn được đi bẫy, đi dợt đi xem thi đấu với các bác mà chưa có dịp

VipClub

Vua Chào Mào
Còn rất nhiều hình ảnh trao giải và hậu trường hãy chờ trong ngày mai đại gia đình nhé !

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Còn rất nhiều hình ảnh trao giải và hậu trường hãy chờ trong ngày mai đại gia đình nhé !
Trước khi về anh đã dặn chú phải đưa lên ngay cho nóng hổi rồi mà thấy chú chậm quá ah