tư vấn giúp em

791993

tình hình là lúc trước mua chimm ngoài tiệm không để ý nên giờ phải ôm hận.
chim e có 1 móng dạng như cùn vẫn thấy móng nhưng ko mọc dài như những móng kia đc có cách nào khắc phục ko hay là nó cứ như vậy ko thể cứu vãn đc nữa.tại con chim e đẹp và thích quá nhưng toàn bị ng ta chê là chim z nuôi gì......

Aries_Duy

miễn là con chim của e hót hay hơn. đấu đá hay hơn chim người khác thì chả ai dám chê đâu.....què 1 giò mà chinh chiến khắp nơi như "thiết mộc chân" có ai dám chê đâu e ;). Nếu có duyên thì ráng chăm e nó.

wave49

bạn thích thì giữ nuôi , không thích thì thả đi thôi , do bạn quyết định chớ sao nghe người ta được , chim của mình mà

minhhuyjmmy

chim mình nuôi miễn sao tìm thấy vui và được chăm nó, ai biết sau này em có tài thì sao

49m28667

Mình có 1 con nói chung là hoàn hảo nhưng do chim già rừng nên lâu lâu lại có tiếng mái nhất là khi chưa bung áo lồng. Cũng có người nói này nọ nhưng mình không quan tâm vì đây là con chim do tự mình bẫy - tự mình thuần và đã mang về vinh quang cho mình. Còn ai nói kệ họ miễn là khi treo gần chim mình thì nó chịu nhiệt được bao lâu. Chơi chim cho thoải mái chsinh bản thân mình đừng để ý nhiều lời thiên hạn ban.
Thân.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
tình hình là lúc trước mua chimm ngoài tiệm không để ý nên giờ phải ôm hận.
chim e có 1 móng dạng như cùn vẫn thấy móng nhưng ko mọc dài như những móng kia đc có cách nào khắc phục ko hay là nó cứ như vậy ko thể cứu vãn đc nữa.tại con chim e đẹp và thích quá nhưng toàn bị ng ta chê là chim z nuôi gì......

Mình đã thích thì sao phải suy nghĩ nhiều làm gì