Tạm biệt một tình yêu hic.hic....

minhtuan211

tình hình là sáng nay vừa mới cho chim vào tắm quên đóng cửa lồng tắm thế là chú chim Bình Định do a Đoán tuyển jum đã phóng ra làm mình không kịp trở tay,lật đật mượn chim mồi về nhử e nó chỉ đứng ở ngoài sổ bộng,chéc vài cái jong như chọc tức chủ nó vậy,thôi đành cho e nó đi vậy,cho về với mẹ thiên nhiên hic.hic....sr a công sức a Đoán.

cmtegiac

lại thêm 1 tai nạn. xin chia buồn cùng bác, em cũng bị xổng 1 con BĐ trong tình trạng như thế

long3739

Tiếc nhỷ.Em thì chưa biết chim BD nó như thế nào còn mấy bác thì liên tục sẩy.
Chia buồn cùng chủ topic

lovestory

các bác ấy làm mất chim suốt...em chả có chim đẹp mà sổng...hix

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chia buồn cùng Tuấn nhé, (cả Hùng nữa)! Cũng đừng buồn vì đây là lỗi ko cố ý, sau này anh em cẩn thận tí nhé. Hy vọng cụ Đoán sau khi đọc topic này xong lại quyết định tặng cho Tuấn em khác.
Thân chào, tinatino.

H

HoaiNydc

Guest
ôi tình yêu của tôi buồn quá anh ơi.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chia buồn cùng a.e cũng như a nek.oaoa.buồn wa đi thôi,nảo lòng wa.:((

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
dạo này tình trạng sẩy chim đang hoành hoành trên diễn đàn đề nghị ae chú ý cẩn thận hơn! Chia buồn cùng bác nhé!

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
tình hình là sáng nay vừa mới cho chim vào tắm quên đóng cửa lồng tắm thế là chú chim Bình Định do a Đoán tuyển jum đã phóng ra làm mình không kịp trở tay,lật đật mượn chim mồi về nhử e nó chỉ đứng ở ngoài sổ bộng,chéc vài cái jong như chọc tức chủ nó vậy,thôi đành cho e nó đi vậy,cho về với mẹ thiên nhiên hic.hic....sr a công sức a Đoán.

Hix hix!

Con này là chim thuộc bằng mọi cách phải bẫy lại được chứ, xem em nó ở đâu, tối ngủ chỗ nào, sáng mai treo lồng lên bỏ thực phẩm, lấy 1 em chim thuộc ở nhà treo gần chỗ nó ngủ. Nó thèm thực phẩm như bị nghiện mà không bắt lại được thì chán quá. Chỉ sợ ra đi nó sống ko nổi thôi. Chim nuôi lồng đến nay đã hơn 3 năm sao có thể dễ dàng thế được. Chim cụ Tú thaphuongkhach bắt giúp mình có 1 năm lồng sẩy 2 lần vẫn tóm lại được. lần thứ nhất tóm ngay sau 4 h sổng, lần thứ 2 nó đi cách mình 2 km đi 2 ngày vẫn bắt lại được mà ko cần lồng bẫy, chỉ mang 1 em chim ở nhà và 1 cái lồng không của nó treo gần nhau. Lần thứ 2 rất gian nan, nó bay bụi tre nào mình theo tới đó, xong để ý chỗ tối em nó ngủ sáng sớm treo lồng và chim mồi nhà lên đói bay vào ngay. Chỉ có thế thôi, nếu mình ở gần đó chắc chắn sẽ bắt được. Những lúc sắp đi ngủ cũng là lúc chim dễ vào nhất.

Đây là minh chứng cho sự tiếc nuối, mệt mỏi và vui mừng khi mất chim và bắt lại được

Gửi bởi doanlengoc
Ông Tú ơi! Báo cho ông một tin buồn vô cùng tận
! Hu hu! em TM 1 mùa ông bắt hộ đã bị sảy mất rồi! Lần này không phải cú mèo mà không biết sao 1 nan lồng bị lệch bay mất. Đi bẫy từ qua đến nay không chịu vào! đến giờ không thấy tăm hơi đâu nữa. Híc! Tôi phụ Ông mất rồi.

Thaphuongkhach!
Híc, con đó mới qua 1 mùa nhưng đã tương đối đứng lồng, chịu khó theo dỏi em nó đi mà... bỏ trái cây nhiều vào, đói nó sẽ mò xuống thôi...

Nói rồi không nghe, nuôi cú đen lắm, đưa đây tui nuôi dùm cho để diệt lũ chuột thì có lý hơn. Em TM đó vừa xong lông, chân ướt chân ráo vào Bình Định, lại thêm nghe con cú quát 1 tiếng nữa thì nan lồng nào mà chịu cho nỗi... Phải tóm lại nhé, không thể để mất 1 tiềm năng như thế được đâu ông bạn!

Tôi không muốn chia buồn vì nó không thể ra đi dễ dàng vậy được, ráng mà túm cổ nó về đi!!!

Gửi bởi doanlengoc
Bây giờ lại báo Ông bạn tin mừng đây! Sau 2 ngày mệt nhoài! đến trưa nay chán hẳn do không thấy tông tích em nó! Chiều lấy xe máy đi lùng và đi lùng đến 5h chiều nghe giọng em nó ở ngọn tre (cách nhà khoảng 2km), chạy về mang chim mồi và lồng của nó đến treo bên cạnh! Chỗ này người ta nuôi nhiều CM nên em nó cứ dến gần rồi lại bỏ đi! Hồi hộp lắm đến 5h50 em nó vào lồng sau 2 ngày một đêm đi bụi tập thể lực. 6h em nó đã yên vị ở nhà rồi! Cảm ơn sự động viên của Ông bạn nhé!
quá đã, quá đã...
Thế giờ giá trị của em nó có mồ hôi của mình nữa rồi Ông bạn à!

Thaphuongkhach!
Cái này gọi là lượm của mình rơi mà mừng như nhặt được của người đó. Xem như con chim có duyên với mình, ông ráng mà chăm đi, chắc là nó chẳng phụ người đâu.
Hai ngày lang thang mà ko bị sập bẫy, cũng ko bay biệt tăm là mừng lắm rồi. Tôi còn có nhiều tình huống nhớ đời trong cái nghề chơi này, nên những con chim đó có chết hay bay mất thì thôi chứ mình ko bao giờ bỏ hoặc chuyển nhượng nó!
Chúc cho chủ và chim đc vui vẻ sau 2 ngày mệt mỏi!!!

Sửa lần cuối:

impala

Chim Thầy
con này thành tinh rồi... dù sao cũng tiếc quá... chúc em nó mau quay trở lại với bác...

Thân ái!

minhtuan211

a ơi,e nhứ miết mà nó không chiều vào,chỗ nhà e toàn nhà lầu không,cây cối cũng ít nữa,nên không chạy theo nó được a ơi,kô phải e buông nhưng thật sự không có cách cứu chữa rồi,bùn lắm a ơi,lúc trưa vẫn thấy,cả buổi trưa ju nhưng jo thi thôi rồi.

Tiger lee

www.chaomao.org
Thôi đừng nghĩ ngợi gì nữa, cuối tuần này chuẩn bị lồng đẹp đi anh tặng thêm cho Chú 1 em chiến mà chăm cho thích. Rút kinh nghiệm những lần như thế này nhé....