tập bổi tắm thông lồng.

phamkhang

từ chiều qua đi làm về háo hức ghé tiệm chim mua cái lồng tắm để sáng cho 2 e bổi tắm coi sao.1e thì bay qua bay lại vài lần.1e thì lủi đầu xuống nc vẩy vẩy chứ chưa dám tắm mạnh.rình quay cái clip ae xem chơi.và cho mình hỏi,tắm sáng thì chim có sao k.vì ngày nào cũng đi làm tới 6h chiều mới về.ths!

carơ_py

Làm vậy nhiều lần cho chim quen bạn ơi , con cúi đầu chắc vài lần là tắm ah . Đừng cưỡng ép nó quá như mình hồi ép 1 em sau đó hoảng lun 2 tháng sau mới đỡ đỡ. không có thời gian thì sáng bạn mang ra treo tí cho em nó đón ánh bình minh rồi tắm cũng ok !

phamkhang

Làm vậy nhiều lần cho chim quen bạn ơi , con cúi đầu chắc vài lần là tắm ah . Đừng cưỡng ép nó quá như mình hồi ép 1 em sau đó hoảng lun 2 tháng sau mới đỡ đỡ. không có thời gian thì sáng bạn mang ra treo tí cho em nó đón ánh bình minh rồi tắm cũng ok !
mình thông lồng để tự nhiên .k cưỡng ép hehe

longxp

Mình cũng có 1 em cũng qua lồng tắm (thông lồng) nhưng toàn rửa mặt mới tức (đứng trên cầu chúi đầu xuống chứ không chịu nhảy xuống tắm). Mình cũng thử để 1 em tắm như vịt kế bên mà em nó cũng không chịu nhảy xuống tắm. Mình tập cũng 2 tháng rồi mà chưa được.

hieu_mobile84

Chim nhà mình toàn cho tắm sáng.Khoảng 6h30 em nó đã tắm rồi,tắm xong phơi nắng sáng 30 phút rồi cất đi làm

carơ_py

Mình cũng có 1 em cũng qua lồng tắm (thông lồng) nhưng toàn rửa mặt mới tức (đứng trên cầu chúi đầu xuống chứ không chịu nhảy xuống tắm). Mình cũng thử để 1 em tắm như vịt kế bên mà em nó cũng không chịu nhảy xuống tắm. Mình tập cũng 2 tháng rồi mà chưa được.
bạn thử gỡ cầu ra để 1 bên ở trên 1 bên ở dưới máng nước với lại lấy bình xịt hoa lan xit tí cho em nó mát mát thử xem sao .

longxp

bạn thử gỡ cầu ra để 1 bên ở trên 1 bên ở dưới máng nước với lại lấy bình xịt hoa lan xit tí cho em nó mát mát thử xem sao .

Cảm ơn bạn nhiều. Để mình thử xem sao. Mình cũng đã lấy bình xịt hoa lan xịt em nó hy vọng cho nó ngứa để nhày xuống tắm... nhưng nó đứng trên cầu tắm "mưa" từ bình xịt và rất thích

ca_chep

bổi tắm mau thi e hay trùm cái áo bên lồng tắm cho e nó thoải mái :p

minhhuyjmmy

tắm sáng tốt mà chủ thớt kỵ tắm chiều tối có gió lùa, nắng trưa gắt tắm lại phản tác dụng(cảm ho ), em bổi này tố chất lắm mạnh dạn ghê, em bổi minh 2 tháng ko biết tắm chán.