Tật cánh - các bác chỉ giúp e

Click22

Chào các bác.
Hiện e có 1 con huế mùa 3. Thay lông gần xong rồi. Tự dưng hnay thấy cánh e nó cứ rung liên hồi kiểu như bị rét run ý. Treo ra hót bình thường. K có biểu hiện ốm gì cả. Treo ngoài hay trong nhà đều bị rung nvay.
Bác nào trải qua bệnh này rồi chi giúp em.
Em cảm ơn !

carơ_py

Trước mình củng có 1 em bị như thế này , lên mạng tìm đọc thì bảo là bị dư đạm hay hệ tiêu hóa ko hấp thu được hết chất , thế là mình chỉ cho ăn cám với trái cây không h em ấy hết rồi , các bạn thử ngừng mồi tươi , cho ăn cám với trái cây , tạp lực nhẹ ( khoang 1-2h/ ngày ) thử xem sao .

vinhdq

Cái bệnh này sáng sáng treo ra hay bị lắm nè, lót dép ngồi hóng......

4u2n

cung bị tương tự như chủ thớt ko bjk sao hjc ló gạch đợi cao nhân

linhu

Chào các bác.
Hiện e có 1 con huế mùa 3. Thay lông gần xong rồi. Tự dưng hnay thấy cánh e nó cứ rung liên hồi kiểu như bị rét run ý. Treo ra hót bình thường. K có biểu hiện ốm gì cả. Treo ngoài hay trong nhà đều bị rung nvay.
Bác nào trải qua bệnh này rồi chi giúp em.
Em cảm ơn !

Bốc thuốc thử: bệnh này chắc do ít cho chim ăn trái cây gây thiếu vitamin, trước mắt nên mua vitamin B complex pha nước cho uống hoặc mua riêng B6 pha loãng uống từ từ, khi nào hết run chuyển qua chuối ăn nửa buổi. Thử xem...

xellosak

Bốc thuốc thử: bệnh này chắc do ít cho chim ăn trái cây gây thiếu vitamin, trước mắt nên mua vitamin B complex pha nước cho uống hoặc mua riêng B6 pha loãng uống từ từ, khi nào hết run chuyển qua chuối ăn nửa buổi. Thử xem...
mua ở thuốc tây hả a. E cũng bị 1 con nghi do thể trạng yếu nuôi 3 năm chưa bao h gom lông toàn xù chơi 15-30p là hết pin

Click22

trái cây ăn đủ loại bác ạ. k thiếu đc. nắng vs tập lực đủ hết ^^
Em chờ cao kiến khác