tật ngoái của chào mào

chaomao1

cho em hỏi... em đang dùng lồng 68 nan 3 cầu thẳng con chim của em lúc căng toàn bám nan lồng ngoái ra sau. bình thường thì không sao. cho em hỏi giờ phải làm thế nào hicccc

caube1002

Chim bạn bị ngoái lâu rồi, k chữa đc đâu bạn nhé. Bạn thử tha avi khoảng 6 tháng xem sao

49m28667

Giữ lại chơi thi chấp nhận tật này của em nó không thì đổi con khác. Đây là tật chứ không phải bệnh mà chữa trị gì được cả. Thử cách này cách nọ ( lồng vuông, avi, bố trí lại cầu....) chỉ có tốn công + mất tiền + mất thời gian và nhức đầu thôi bạn ạ.
Mình nói vậy vì mình đã từng bị như bạn rồi.

Mình cũng đang có 1 em huế 4 mùa mí đỏ, bỏ vào lồng lực 1.2m thì k ngoái mà lộn luôn mới ghê chứ. Đang đau đầu với e nó đây.

stingnhansam

cho em hỏi... em đang dùng lồng 68 nan 3 cầu thẳng con chim của em lúc căng toàn bám nan lồng ngoái ra sau. bình thường thì không sao. cho em hỏi giờ phải làm thế nào hicccc

thường thì nghe chim lạ hót là nhảy lung tung và tật ngoái ngửa,giờ nếu có thể bạn cho vào lồng vai vuông và nâng cầu cao hơn tí hai cầu bằng nhau nha không bố trí 2 cầu trên bên cao bên thấp.hoặc giữ nguyên lồng nâng cầu như trên kiếm thêm em bổi sáng mang treo gần cho nó kè là nó không ngoái,trưa trưa giấu em bổi sáng sáng lại mở ra cho kè làm sao cho nó dừng quen mặt em bổi quá. chú ý là áo lồng không quấn lên trên nha tháo ra ngoài luôn chim đã bị ngoái vậy thì trùm nóc lồng không lại bị nặng hơn nửa.trước mắt cứ làm vậy thôi đỡ tí nào hay tí ấy chứ còn không biết khi nào hết. mình cũng có con như vậy giờ áp dụng nâng cầu thấy đỡ hơn hẳn đang kết hợp vào lồng lưc hi vọng nó sẽ hết hẳn. áp dụng thành công thank cái nha cho có động lưc ,ngồi cào bàn phím đau tay quá í í í í

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Giữ lại chơi thi chấp nhận tật này của em nó không thì đổi con khác. Đây là tật chứ không phải bệnh mà chữa trị gì được cả. Thử cách này cách nọ ( lồng vuông, avi, bố trí lại cầu....) chỉ có tốn công + mất tiền + mất thời gian và nhức đầu thôi bạn ạ.
Mình nói vậy vì mình đã từng bị như bạn rồi.
Lồng tròn bám nan ngoái ra sau thì vẫn có hy vọng chữa khỏi bác nhé.