Tắm Cóng Cần Cách khắc phục

PhamGia0811

Tình hình là con chim của mình 1 mùa vừa xong lông... do thay lông nên nó ít tắm vì thế mình ko cho tắm nhiều ... Bây h đã xong lông được hơn 2 tuần bắt đầu vào lửa... nhưng nó ko chịu tắm lồng tắm mà toàn tắm cóng nước ... sang wa lồng tắm thì mở cửa là qua nhưng chỉ đứng nhảy nhót và hót . tuyệt nhiên ko tắm ... mình đã thử rất nhiều cách mà ae trên diễn đàn nhưng đều ko chiu5 tắm mà vẫn chứng nào tật đó ... tắm cóng hoài .. nhìn rất bực mình . mình đã thử những cách sau nhưng ko thành công :
+ Phơi nắng ko cho uống nước , qua lồng tắm xịt nước ... để vòi nc chảy.. vvv
+ Bỏ cóng nước ra, cho ít nước uống. mỗi khi nó tắm thay vào đó khay nc nhưng ko tắm
+ Cho xem những con # tắm ..tắm chung cùng ...
Mọi cách trên mình đã thử hết .... ( lồng tắm mình trước kia nó vẫn tắm bt, chim mình rất thic tắm , khá là dạn người ...
ACE trên dd còn cách nào hay ko chỉ mình với .. chứ nhìn nó tắm cóng mình chỉ phát điên lên thôi.....
P/s Chúc anh ace trên diễn đàn chim cò lun căng cứng....:rolleyes:

Trung@HN

Bạn mua cóng nhựa có miệng nhỏ hoặc ống nước thủy tinh dài thay thế cóng nước cũ. Làm vậy chim không thể tắm cóng và sớm tắm trong lồng tắm.

thiensuizu

Mua bình thủy tinh hay nhựa chỉ để hạn chế chim tắm cóng thôi. Chứ sau này lắp cóng là e nó lại tắm cóng.
Nếu là chim hay thì đành chấp nhận thôi bạn à

chaomaopr

Tình hình là con chim của mình 1 mùa vừa xong lông... do thay lông nên nó ít tắm vì thế mình ko cho tắm nhiều ... Bây h đã xong lông được hơn 2 tuần bắt đầu vào lửa... nhưng nó ko chịu tắm lồng tắm mà toàn tắm cóng nước ... sang wa lồng tắm thì mở cửa là qua nhưng chỉ đứng nhảy nhót và hót . tuyệt nhiên ko tắm ... mình đã thử rất nhiều cách mà ae trên diễn đàn nhưng đều ko chiu5 tắm mà vẫn chứng nào tật đó ... tắm cóng hoài .. nhìn rất bực mình . mình đã thử những cách sau nhưng ko thành công :
+ Bỏ cóng nước ra, cho ít nước uống. mỗi khi nó tắm thay vào đó khay nc nhưng ko tắm
Mọi cách trên mình đã thử hết .... ( lồng tắm mình trước kia nó vẫn tắm bt, chim mình rất thic tắm , khá là dạn người ...
ACE trên dd còn cách nào hay ko chỉ mình với .. chứ nhìn nó tắm cóng mình chỉ phát điên lên thôi.....
Chim anh sinh tật tắm cóng thì việc đầu tiên anh nên thay cóng nước bằng dạng ống
Tiếp theo anh nên tắm cho chim vào khoảng 12h trưa. Sang wa lồng tắm đễ ngoài trời nắng 2h,là em nó tắm. Anh đừng thấy mới 15phút nó há mở tội nghiep mà mang vô mát nhé, khi nào nó chịu tắm thì thôi

chaomaopr

Chim anh sinh tật tắm cóng thì việc đầu tiên anh nên thay cóng nước bằng dạng ống
Tiếp theo anh nên tắm cho chim vào khoảng 12h trưa. Sang wa lồng tắm đễ ngoài trời nắng 2h,là em nó tắm. Anh đừng thấy mới 15phút nó há mở tội nghiep mà mang vô mát nhé, khi nào nó chịu tắm thì thôi

chimcuccu!!

bạn thấy bằng ống thủy tinh đi kết hợp phơi nắng và cho tắm cùng con khác kiếm 1 con chòe hoặc mỹ cũng được để gần vào chỗ tắm nó té nước sang người ướt khó chịu là tắm ngay.

dieu

theo e thì anh làm vậy thì con chim sẽ hư luôn vì nắng lúc đó tia cực tím sẽ rất nhiều mà mình phơi nguyên hai tiếng lâu dần thị lực chim sẽ kém đi cũng cso thể gây mù mắt như anh em diễn đàn đã nói ở các bài trước . theo em thì thay cón nước bằng ống thủy tinh thui việc này để không cho conb chim tắm cóng nữa cho nó không tắm khoảng 1 tuần sau 1 tuần cho con khác vô lông tắm và để cho nó nhìn con kia tắm mà té nước lên người nó ngứa mình thì mình sang qua lồng tắm nó sẽ tắm . chia sẽ theo í kiến của riêng em nếu có gì không đúng mấy ae bỏ qua cho.

hieư236

mua ống nước thủy tinh b nhé. đảm bảo khỏi luôn khỏi tắm cóng nữa