tắm nắng cho chim chào mào thế nào là đúng????

quoctri_tn

mấy hôm nay em mới vào diễn đàn chim chào mào hỏi mấy anh mấy chú cũng nhiều, nhưng thật sự không biết em mới hỏi chứ biết rồi thì em không rãnh đâu mà đêm nào cũng tạo chủ đề mới, mong mod thông cảm cho em.....
Chuyện là em thấy người ta nói tắm nắng chào mào giúp chim nhanh lên lửa và tốt về mọi thứ, em thấy có người nói tắm từ 8g đến 10g là tốt, nhưng do em ở tây ninh nên khoảng 9g là trời nắng đã nóng lên chứ không được mát mẻ như những vùng khác, và cái nữa là nhà em quay qua hướng mặt trời mộc, từ 6g đến 8g mặt trời chiếu thẳng từ ngoài vào trong, mà tắm nắng chim thì không để ánh nắng chiếu thẳng vào chim. vậy giờ em phải treo chim như thế nào???? có nên treo chim gần nhau không, cho em xin khoãng cách luôn nha, khi tắm nắng có nên cho ăn cào cào hay chăm thức ăn không???? em chân thành cảm ơn mọi người cũng như anh em và mấy chú mấy bác nhiều nhé, cả tuần vui vẽ nhé cả nhà.

nghiemnv

- Thời gian tắm: 8h00 đến 11h00 hoặc từ 2h00 đến 5h00.
- Không nên cho chim thấy nhau, như vậy chúng nó sẽ nhanh căng lửa hơn.
- Tăm nắng và nước xong thì cho cào cào vào cóng để em nó thưởng thức nhé!
- Nếu có thời gian thì điều độ về việc tắm nắng thì sẽ rất tốt.
Một vài ý kiến của mình. Thân!

chaomao^^py

Moderator
Đã tắm nắng mà còn không để cho nắng chiếu thẳng vào chim là sao . tắm nắng cho chim đi thi khác , chim bổi khác , chim đang lông khác . Nắng từ 6-8h tắm quá đẹp mà không phơi thì phí phạm , khi tắm nắng thì nên hạn chế chim gần nhau , nếu không có không gian thì nên che khuất tầm nhìn giữa các chú chim

SherlockTN

Bác không biết thì phải tìm hiểu trước trên diễn đàn cho biết, vấn đề gì cũng tạo topic hỏi sớm muộn gì MOD cũng cho bác ra đảo.
Chim bác cứ phơi tới 9h đem vô là ok, chim hay ít phơi nắng nó vẫn hay thôi. Còn phơi nắng mà k cho nắng chiếu thẳng vào thì mình cũng bó tay, khái niệm quá mới và máy móc!!!

quoctri_tn

Đã tắm nắng mà còn không để cho nắng chiếu thẳng vào chim là sao . tắm nắng cho chim đi thi khác , chim bổi khác , chim đang lông khác . Nắng từ 6-8h tắm quá đẹp mà không phơi thì phí phạm , khi tắm nắng thì nên hạn chế chim gần nhau , nếu không có không gian thì nên che khuất tầm nhìn giữa các chú chim
dạ em cảm ơn anh và anh nghiemnv nhiều nhé.

quoctri_tn

anh chỉ em cách tắm nắng cho chim bổi được không ạ ????

quoctri_tn

Bác không biết thì phải tìm hiểu trước trên diễn đàn cho biết, vấn đề gì cũng tạo topic hỏi sớm muộn gì MOD cũng cho bác ra đảo.
Chim bác cứ phơi tới 9h đem vô là ok, chim hay ít phơi nắng nó vẫn hay thôi. Còn phơi nắng mà k cho nắng chiếu thẳng vào thì mình cũng bó tay, khái niệm quá mới và máy móc!!!
tại em mới tìm hiểu nên chưa hiểu lắm có gì mấy anh bỏ qua cho em, a góp ý vậy thì em hạn chế tạo topic mới nè, không MOD cho em ra đảo là chít...hihiiii

truongpham1205

bạn cứ cho tắm nắng đến 10h hay 11h cũng ko sao, mùa này nhiệt độ khoảng 31độ ăn thua gì, bạn phải hiểu là chim đi thi giữa trời nắng 35 37độ mà 11h-12h vẫn còn đấu trên giàn cơ mà. có thể bạn sẽ thấy nó há mồm nên bạn sợ chứ nó vẫn chịu đựng tốt bạn à, cứ phơi phới lượng tăng dần lên chứ đừng độp phát phơi đến 11h luôn, phải tùy theo biểu hiện của từng con nữa.
Phơi nắng chiếu thẳng vào chim theo mình hiểu là ko để mặt nó hướng vào mặt trời. bạn xoay móc lồng lại làm sao cho con chim vuông góc với tia nắng mặt trời thôi.
chúc bạn có 1 chú chim khỏe mạnh!

quoctri_tn

bạn cứ cho tắm nắng đến 10h hay 11h cũng ko sao, mùa này nhiệt độ khoảng 31độ ăn thua gì, bạn phải hiểu là chim đi thi giữa trời nắng 35 37độ mà 11h-12h vẫn còn đấu trên giàn cơ mà. có thể bạn sẽ thấy nó há mồm nên bạn sợ chứ nó vẫn chịu đựng tốt bạn à, cứ phơi phới lượng tăng dần lên chứ đừng độp phát phơi đến 11h luôn, phải tùy theo biểu hiện của từng con nữa.
Phơi nắng chiếu thẳng vào chim theo mình hiểu là ko để mặt nó hướng vào mặt trời. bạn xoay móc lồng lại làm sao cho con chim vuông góc với tia nắng mặt trời thôi.
chúc bạn có 1 chú chim khỏe mạnh!
dạ anh nói đúng như em nghỉ rồi đó, em sợ ánh sáng chiếu thẳng vào mặt chim, cám ơn ý kiến của anh nhé,em sẽ ghi nhớ. chúc anh và mọi người có ngày làm việc hiệu quả