Tổng Hợp Các Loại Trái Cây Ưa Thích Của Chào Mào !

N

namkiet

Guest
Chào mào là loại dễ nuôi nên trái cây nào nó cũng thích. mà nó thích nhất là trái cây màu đỏ.
Nhưng mình lại thích cho chào mào ăn chuối mốc.
Thân

phu4567vn

tks các bác đã chỉ dẫn cho mình nha....nhà mình cho chim ăn chuối là chủ yếu...đôi khi cho nó ăn cà chua hoặc cam

hvkt_87

Cảm ơn bác chủ thớt !Nhìn bộ ảnh bác đưa lên đến em còn muốn ăn chứ huống chi chào mào!:D

minh_w11

Chào mào là loại dễ nuôi nên trái cây nào nó cũng thích. mà nó thích nhất là trái cây màu đỏ.Nhưng mình lại thích cho chào mào ăn chuối mốc.Thân
em thì mới tập tành chơi chào mào nên chỉ cho ăn chuối sứ sao bác lại cho ăn chuối mốc kô sợ chim đau bụng àh bác giải thích dùm em được kô?

billythekid

Em mới phát hiện thêm trái cây này!
Cây nguyệt quế!
Loại cây cảnh trồng quanh vườn!

Trồng Bon sai

Hoa của cây thơm ngào ngạt như hoa lài:

Trái chín mọng đỏ chót:

Trên Tây Ninh em thấy cá bậc tiền bối nuôi chim sinh sản trong Avari trồng mỗi cái chuồng 01 cây thế này, hỏi ra mới biết trồng cho mát, còn cây ra nụ chim ăn nụ, ra hoa chim ăn hoa, và hoa đạt trái thì chim lại ăn say sưa trái chín!

Nay post lên cho anh em tham khảo thử!
Trái nguyệt quế này mấy con chim chào mào nhà tui ăn thấy ham ,bỏ vô bao nhiêu ăn hết bấy nhiêu .

chaomaotd

Mình bổ sung thêm nhé !
1. Trái Thương lục Mỹ:( một số người nhầm lẫn nên gọi cây này là cây sâm ).

2. Trái lá cách :

3. Trái bình bát dây :

4 . Trái si : Các bác để ý, cứ mỗi lần cây si có trái chín là chào mào, quành quạch kéo về thành đàn.

tvxdnhatphat

Mình bổ sung thêm nhé !
1. Trái Thương lục Mỹ:( một số người nhầm lẫn nên gọi cây này là cây sâm ).
news_191207 (custom).jpg

Mình xin góp ý tí xíu, trái thương lục ăn nhiều chim sẽ không đẻ vì cây này có độc, nên hạn chế ăn. Các bạn có thể serch trên mạng thông tin về cây này.
Lúc trước mình cũng có trồng nhiều nhưng giờ ngưng rùi.

chaomaotd

Mình xin góp ý tí xíu, trái thương lục ăn nhiều chim sẽ không đẻ vì cây này có độc, nên hạn chế ăn. Các bạn có thể serch trên mạng thông tin về cây này.
Lúc trước mình cũng có trồng nhiều nhưng giờ ngưng rùi.

Mình thấy tụi quành quạch nó rất khoái món này, trái này những ae đi bẫy má trắng là số 1 đấy ( lâu bị héo, bảo quản được lâu ). Một số trái có độc tố với con người nhưng với chào mào thì chưa chắc.