Tội đồ, Có ai như em không?

quy_blackart

1. Mua đồ ăn cho con và mua mồi cho chào mào? mua đồ cho chim trước.
2. Vợ nhờ giặt đồ cho con thì nhăn mặt, giặt bố lồng thì chả kêu tiếng nào.
3. vợ nhờ đưa võng cho con ngủ trưa thì kêu bận... ra ngồi ngoài nắng tắm chim( không hờn trách 1 tiếng vì nắng mấy cũng chịu được.
4. Nghiên cứu thức ăn dinh dưỡng nấu cháo cho con thì đầu óc lơ tơ mơ, Làm cám cho chào mào thì sao mà rành thế? nào phải đủ vitamin abc, phân khô, hạt nhỏ...
5. Đêm nằm ngủ nghe thấy cánh chim đập phành phạch thì nẩy người lên coi chim thế nào, con khóc coi như không nghe thấy gì.
6. Chăm chim có thể từ sáng sớm tới khuya, chăm vợ con nửa ngày thì ôi trao thời gian trôi sao mà chậm thế?
7. Thứ 7 kêu mai chủ nhật anh đi công tác, 10h sáng hôm sau trên facebook thằng bạn vô tình đăng ảnh vợ thấy cái mặt to tổ bố đằng sau có dòng chữ HỘI THI TIẾNG HÓT CHÀO MÀO...(công tác gì nhỉ? về gấp cho bà không thì...)
8. Mua con chim 10 triệu vợ hỏi thì bảo có 200 à. đàn ông thật thà nhất trên đời.
9. thằng bé vô tình đem con rế về nhà thì nạt nó lôi đâu ra cái thứ đó? trong tủ lạnh ngăn mát có 5 bịch cào cào.
10. mua 5 trái bom Mĩ con không được 1 miếng....
Có ai như em không? kể tội chắc cả năm chưa hết.

thaiduykha

bởi vì đam mê đó thôi, hehe
bạn nên cân bằng giữa đam mê và gia đình
chúc bạn hạnh phúc bên vợ con, vui vẻ bên chào mào
thân ái!

lamgiadat

đó là thú vui giải trí tao nhả mà những bà vợ đều cằng nhằn. đồng cảnh ngộ

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
chờ ng iu 15p đã nhăn nhó mặt mày. ngồi canh chim phơi nắng cả tiếng thì k sao =))

vô danh

Ai chà kiểu này phải chấn chỉnh lại " Hành vi" chơi chim của mình lại thôi cứ như thế thì tội cho vợ con quá bả mà giận lên thi bả thả hết chim cò thì chết.Đọc xing có mấy ai tỉnh ngộ chưa nhỉ?

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Chú Quý này cũng khá thiệt, nhưng cố gắng cân bằng chim nhà với chim trời nhé!
P/s: Dạo này chim của chú có vẻ yếu lắm rồi đó nha! Kaka

khoant

Đã chơi chim ai cũng bi dính những trường hợp này hết.Không ai hành ta,chỉ có trời hành ta thôi.

2ndFACE

Chẹp, mình cũng vậy à, nhưng vợ kêu mãi cũng quen rồi, giờ cũng chăm chim cùng chồng.. chim của chồng chứ không phải chim chồng nhé

vinhdq

Bác này nói chuẩn ghê, đoán toàn đúng cho những ai nghiện chào mào nói riêng và chim cảnh nói chung.

cuong - gsm

em cũng như bác,thành thử nhiều người xung quanh nói mình có vấn đề...đành chịu.hehe...